Chào các mẹ, mình có bé được hơn 2 tuổi, cũng đang tìm hiểu các trường gần nhà cho bé đi học. Mình đã xem xét và chấm trường Bibihome ở gần nhà rồi nhưng hôm qua ông nội vô tình lại gặp 1 trường chỉ cách nhà mình có 200m, mới khai trương. Cơ sở vật chất thì khá ổn, vì mới mà, nhưng mình thì thấy nó vẫn bé chắc diện tích mỗi tầng khoảng 80-100 m2. Mình cũng đã nói chuyện với cô hiệu trưởng thì được biết có dạy ở khu Ba Đinh (nhưng không nói tên trường). Ông nội thì rất thích cho cháu học ở đấy vì tiện đưa đón. Nhà mình thì méo cả mặt vì kế hoạch thay đổi hoàn toàn nhưng ngẫm thì cũng có cái đúng. Vì ở gần nhà thì tiện cho con rất nhiều mặt mà cũng cảm thấy yên tâm hơn vì nếu quên cái gì có thể chạy ra rất tiện. Trường mới khai trương hôm qua nên chưa có mấy cháu đăng ký, thấy cô hiệu trường khoe là đăng ký bây giờ sẽ được miễn phí nhập học 1T và xây dựng trường 1T, nói đến khoản này thì mình cũng ham hố nên đang bàn tính với ôx là cứ cho con học thử 1 tháng và theo dõi xem con có tiến bộ hơn ở nhà không rồi tính tiếp, đằng nào thì cũng không mất mấy khoản kia nên cũng thấy thoải mái. Nhà mình ở ngõ 85, mẹ nào ở gần nhà mình thử tham khảo trường này nhé, nếu được để bé nhà mình đi học có thêm bạn. Sợ nhất là đi học chẳng khác gì ở nhà, lèo tèo có 2-3 con chơi với nhau.