Tình hình là sau 1 hồi khảo sát e quyết định cho bé nhà e nhập học tại Babyeinsteins. Trong khu đô thị có rất nhiều trường nên để quyết định cho con học ở đâu là cả 1 vấn đề. Con em mới có 18 tháng thôi nên cho đi học cũng rất suy nghĩ. Sau 10 ngày đi học nhìn chung là em thấy khá hài lòng.

Em chọn trường này vì thấy phòng học rộng rãi, sạch sẽ. Các cô cũng nhẹ nhàng, vui vẻ. Tuy nhiên em cũng hơi thắc mắc vì trường khá ít học sinh cả lớp lớn và bé tầm khoảng 20 bé. Điều này tốt cho con em vì cô ít cháu thì sẽ chăm các cháu tốt hơn, nhưng em cũng thấy e ngại cho hoạt động của trường và mức độ gắn bó của giáo viên nếu trường ít học sinh thì lương các cô ko thể cao được. Cũng có thể vị trí của trường ko đẹp, em hỏi cô quản lý thì cô bảo do trường mới mở được hơn 1 năm.

Vì con em còn nhỏ nên em thấy trường khá phù hợp, nhưng có thể với các bé lớn hơn thì ít bạn sẽ hạn chế giao tiếp của các bé. Đồng thời các cô chăm ăn ngủ thì khá tốt nhưng chương trình học có vẻ ko phong phú nên sẽ ko phát huy hết khả năng của trẻ.

Sau 10 ngày đi học e thấy con vui vẻ, ko đau ốm gì trộm vía ngàn lần, về nhà thấy con cũng nhanh nhẹn hơn, thế là em thấy mừng rồi.

Có mẹ nào cho con học ở đây ko chia sẻ cùng em nhé. :Rose: