Các mẹ thân mến,

Mình đang rất buồn và băn khoăn về những gì mình nghe được từ chính các cô dạy (đã từng dạy) ở các trường mần non. Có mẹ nào ở đây làm cô giáo "nuôi dạy hổ" hãy cho mình biết "sự thật" với:

- 1 cô đã từng là giáo viên mần non: hãy cho con ăn ở nhà càng nhiều càng tốt, đừng có tin là con mình ăn hết suất ăn, có hỏi thì cô cũng sẽ nói là con ăn hết, ăn tốt lắm chị ạ/anh ạ.

- 1 cô khác lại kể với mình như sau: các cô giáo của trường cô bất bình với các chính sách của cô hiệu trường nên ( mặc dù mùa đông các mẹ nhé) các con mà có đái dầm ra đầy bỉm cũng ko thay, biết là mẹ cháu bé có gửi bỉm đi học

- 1 cô dạy trường chất lượng cao nhé: vì là chất lượng cao nên suất ăn của các con nhiều bữa, sữa của các con mang đến trường các cô lấy về cho con các cô uống.

- Các bố mẹ nào mà nói, thắc mắc càng nhiều, chê các cô càng nhiều thì con càng bị bỏ mặc, sữa ko uống thì cho bạn khác uống, nhưng vẫn nói với bố mẹ là con ăn hết, uống hết

Tất cả các trường mình kế trên là trường chất lượng cao các mẹ nhé, học phí + tiền ăn =/>1.700.000đồng nhé. Những trường hợp này mình nghe trực tiếp nhé, ko nghe kể lại đâu đấy.

Mình thấy buồn và thất vọng quá các mẹ ạ, thế này thì ko yên tâm mà đi làm được,

nhưng ko gửi con đi học thì cho con ở nhà à, mà đi học có hôm đến trường đón con thấy ....chán, Mà mình có yêu cầu gì cao quá mức đâu

Ở đây mẹ nào làm trong nghề, hãy giải thích cho mình với!