Em chào các mẹ ạ, e hay đọc và học hỏi các mẹ ở diễn đàn từ lâu rồi, nhưng hôm nay mới viết 1 bài để xin ý kiến của các mẹ@};-@};-@};-

Hai vợ chồng e ở riêng, lại còn rất trẻ ạ, nên bé nhà e tròn 8 tháng e phải để bé ở nhà để đi học tiếp. Chồng e mới đi làm dc 1 năm, muốn phấn đấu nên cũng sắp phải học tiếp. Nhà em ông bà nội ngoại vẫn đi làm, nên phải nhờ người trông bé. Vợ chồng e thì không tìm dc ai trông con, nên đang tính cho bé đi học (hic tội nghiệp)

Hnay ông nội mang về tờ quảng cáo trường mầm non Phố huế, ko biết đã có mẹ nào cho con học ở đấy chưa ạ? hic hic trường này mới thành lập tháng 7 thui, e lên mạng tìm hiểu thì thấy các mẹ chê nhiều trường quá, các cô thì không ra gì, mà toàn trường Mỹ trường Anh ấy ạ, nên lo lắng quá:(

Bé nhà e hơn 8 tháng ko bụ bẫm nhưng trộm vía cứng cáp, tập tễnh tập đi rồi, có 2 răng thôi nhưng bố mẹ cho 5 6 hạt cơm thì nhai nhóm nhém và trộm vía chưa nghẹn trớ baoh. Trômj vía con dễ nuôi mà ngoan lắm, trường nó yêu cầu 10 tháng mới nhận, nhưng họ bảo con e cũng đạt tiêu chuẩn.

Em xót xa con lắm( nhỡ họ đánh quát con em thì sao e để yên dc hic hic ) các mẹ còn bảo camera các trường thì lởm lắm, mà khi ăn các cô còn cho các con ra chỗ ko có camera để tiện "xử lý", thế là ko có ghế ăn riêng cho từng bé hả các mẹ? thế thì baoh nhiêu công e dạy con ngồi ngoan vào ghế ăn chắc lại đổ bể hết :(

Nếu mình muốn con mình có khẩu phần ăn riêng và tự mang đến có được ko các mẹ?

Các mẹ cho e xin ý kiến với, e đang đau đầu quá, nghĩ mình ích kỉ quá( đọc sách thì biết các mẹ Nhật khi có con là ở nhà hoàn toàn 1 năm đầu), e thì không phải lo kinh tế, thừa khả năng ở nhà vs con, mà cứ đứng ngồi ko yên phải nhao đi học :( lại còn tính kinh doanh. Con em thì e cho ăn khẩu phần riêng, ông bà nội ngoại cũng không dc can thiệp, e sợ đi học ko dc như thế nữa.