Năm 2014 qua đi với mẹ thật sự không có nhiều chuyện ý nghĩa,có lẽ điều ý nghĩa nhất với mẹ là con trai mẹ khoẻ mạnh,đi học và trưởng thành hơn rất nhiều,song song với niềm vui ấy là hạnh phúc khi chuẩn bị được đón gái yêu của mẹ chào đời. Có lẽ trong cuộc đời của mỗi ông bố bà mẹ niềm hạnh phúc khi có các con yêu là lớn lao hơn cả,công danh,tiền tài,địa vị cũng chẳng thể sánh bằng các con của mình. Bố mẹ cũng không ngoại lệ đâu các con ạ,tối tối là bố lại xoa xoa bụng mẹ để được cảm nhận thấy gái yêu,còn anh con thì hay ôm bụng mẹ rồi thì thầm " con ôm em Su nữa ", đấy con chưa chào đời mà anh con đã đặt tên cho con và bắt bẻ cả nhà phải gọi như thế. Mặc dù lần này là lần thứ 2 mẹ mang thai nhưng khác nhau nhiều chứ con ạ,có thể vì mang thai con gái khác với con trai,mang thai con mẹ nghén nhiều lắm chả bù cho lần trước khoẻ re à. 7 tháng đi siêu âm bác sĩ bảo con có 1 vòng rau quấn cổ làm mẹ lo lắng không yên dù cả bác sĩ và mọi người đều bảo không phải lo nhiều vì con có thể tư tháo ra được,chủ nhật này mẹ sẽ đi kiểm tra mong là gái yêu nghịch ngợm của mẹ đã tháo được tràng hoa ra rồi nhé. Giờ mẹ chỉ còn việc nằm nhà và được bế bồng con thôi,con mà ra trước Tết thì hai mẹ con mình Tết này nằm ôm nhau ngủ thôi. Điều ước năm mới mẹ dành cho các con của mẹ "mong các con luôn khoẻ mạnh" !