Trước khi kết hôn, nhiều người bảo với mình “Hôn nhân là nấm mồ của tình yêu. Hãy chuẩn bị tâm lý thật kỹ”. Mình lo lắm chứ, nhưng vì yêu và tin vào tình yêu của anh nên cuối cùng mình cũng quyết định theo chàng về dinh vào ngày 30/05/2013.

Cuộc sống của 2 vợ chồng nhiều lúc rất khó khăn, cũng cãi vã, cũng giận hờn, nhưng sau những lần đó vợ chồng mình lại càng hiểu và yêu nhau hơn. Chồng luôn mang lại niềm vui và bất ngờ cho vợ. Ngày đặc biệt và làm vợ nhớ nhất là 14/02/2014 – ngày Valentin đầu tiên mình bên nhau với tư cách là vợ là chồng .

Bình thường, ngày nào chồng cũng đưa đón vợ đi làm, vậy mà hôm đó, chồng để vợ đi 1 mình. Nhìn người ta , tay trong tay đi chơi Valentin, vợ buồn lắm, trong đầu cứ nghĩ : chắc cưới nhau rồi thì không còn lãng mạn, không còn lễ tình nhân gì nữa, hôn nhân của mình đang dần trở thành nấm mồ thật rồi sao?. :(

Vậy mà khi về tới nhà, vợ đã rất bất ngờ với khung cảnh lung linh, lãng mạn mà trước giờ vợ chỉ nghĩ trong phim mới có: 1 trái tim to bự với những cây nến lung linh, phía trên là 2 trái tim lồng vào nhau. Vợ chưa hết bất ngờ thì chồng đã bưng lên món heo bít tết do chính tay chồng nấu đãi vợ. 2 vợ chồng ngồi thưởng thức món ăn, bên cạnh trái tim tình yêu. Còn gì hạnh phúc hơn nữa chứ. :x

Bây giờ, mỗi lần mình giận nhau, vợ lại nhớ đến ngày đó, vậy là mọi giận hờn đều tan biến, và yêu thương lại dạt dào.

Cảm ơn chồng, cảm ơn vì chồng đã luôn bên cạnh, yêu thương và mang đến hạnh phúc cho vợ.