Xin chào các mẹ, do em đã bị khóa nick 2 lần vì để chữ ký sai quy định, nên mạn phép lập topic này hướng dẫn các mẹ đang ko biết để chữ ký như thế nào cho đúng thì vào tham khảo. Nhằm hạn chế việc bị khóa níck, bớt công ăn việc làm cho mod và admin nên đừng khóa nick em vì em có ý tốt ạ. Nào mời các mẹ cùng khám phá, CHỮ KÝ CHUẨN là ntn ạ

e. Chữ ký

i. Không được liên quan đến chính trị và tôn giáo, dưới bất cứ hình thức nào. Không sử dụng các từ ngữ, hình ảnh nhạy cảm liên quan đến chính trị, tôn giáo, các hình ảnh chính trị gia, danh nhân Việt Nam.

----->
Ít mắc

ii. Không sử dụng từ ngữ, hình ảnh phản cảm, đồi trụy, trái với thuần phong mỹ tục Việt Nam. --->
Ít mắc

iii. Không dùng chữ ký để chỉ trích, phản đối hay tẩy chay bất kỳ sản phẩm, cá nhân hay tổ chức nào. --->
Ít mắc

i
v. Không được quảng cáo, rao vặt dưới bất kỳ hình thức nào; bao gồm cả nội dung hay hàm ý quảng cáo cho một cửa hàng, doanh nghiệp, sản phẩm, dịch vụ, hoặc ngành nghề kinh doanh nào đó; địa chỉ trang web, địa chỉ shop, tên shop,v.v…; ngoại trừ link mua bán, rao vặt từ trang MGOD.

Cái này thì hay mắc ạ

1: KHông được ghi bất kỳ lời dẫn gì cho link bài viết của mình, ko được ẩn chữ vào link

2 Chỉ copy paste đúng cái link trên MGOD mà thôi

VD http://www.webtretho.com/forum/newthread.php?do=postthread&f=171

---> chữ ký của các mẹ chỉ được phép như vậy, copy, paste, và chữ ký hoàn thành

Sai là khóa nick đó nhé. Giờ các mẹ đã hiểu chưa ạ.

v. Không được dẫn link đến bất cứ trang nào ngoài WTT và MGOD. --> coi lại điều 4

vi. Không dài quá 700 ký tự. Không sử dụng size chữ lớn hơn 3.--
Ít mắc

vii. Phải được viết bằng ký tự latin. Chữ tượng hình và các ký tự khác sẽ không được chấp nhận. -
Ít mắc

các mẹ nào thấy hữu ích thì cho em 1 cái tks nha,. em cảm ơn ạ