Hôm trước thấy một chị ở cty e kẻ eyeliner xanh navy đi làm, ko hề lố mà rất đẹp, rất nữ tính yêu kiều @};-@};- Nhìn xong e cũng muốn sắm một cây, đi chơi dạo phố chỉ cần vẽ một dường thật mảnh, kết hợp cùng mascara đen đảm bảo nhìn hút hồn ngay :x Còn đi tiệc tối mình nên xem xét cả kiểu đánh mắt giống thế này nữa, quyến rũ cực kỳ, ko sợ thua kém chị em nào hết :))

B1: Dùng cọ đánh phấn màu nâu sáng lên dọc theo hốc mắt, dùng tay tán kem nhũ xám lên mí.

Mình là ng châu Á tông da vàng nên dùng màu xám (tông lạnh) ko thì hơi kỳ đấy ạ, phải dùng màu nâu làm tông trung gian. Nhớ quy tắc này để áp dụng về sau nhé :D

B2: Dùng cọ đầu mềm quẹt nhẹ ít màu xanh navy ánh kim lên mí dưới.
Nhớ là luôn quét từ đuôi mắt rồi tán nhẹ vào trong. Màu ở phía đuôi mắt phải luôn đậm nhất.

B3: Tán màu bạc nhũ kim vào giữa mí và khóe mắt. Nhấn thêm màu tro bột vào phía đuôi mắt

B4: Dùng eyeliner đen kẻ vào trong viền mí mắt cả trên lẫn dưới, kéo dài thành đường mảnh ở đuôi mắt.

B5: Kẻ eyeline màu xanh nayvy ánh kim cho cả hai mí

B6: Đeo thêm mi giả. Nên tỉa bớt mi giả còn khoảng khoảng 2/3 độ dài ban đầu và gắn mi từ giữa mắt. Như vậy mắt sẽ to và đẹp tự nhiên hơn

Thành quả:

Mắt vẫn đẹp dịu dàng thanh thoát mà ko hề thái quá, ko hề sợ già hehe. Đi chung với son hồng má hồng trông trẻ và xinh dễ sợ :x

Chúc cả nhà kẻ mắt đẹp @};-@};-@};-@};-