Em bị rụng tóc khoảng hơn 1 năm nay thôi, da đầu đã bắt đầu thưa dần (sắp hói rồi ạ), chân tóc có hạt trắng dẻo dẻo như nhân mụn trứng cá nhưng cứng hơn. Sợi tóc rụng khá mỏng và yếu (tóc em vốn nổi tiếng là rất nhiều, dày và dài @@) và ở chân sợi tóc rụng cũng có những hạt trắng như trên. Đặc biệt là tóc em RỤNG RẤT NHIỀU chứ không phải rụng bình thường.

Em sinh hoạt bình thường, chưa lập gia đình T__T, không có bệnh tật gì từ trước giờ. Nói chung là em cũng chả hiểu sao em bị cái bệnh này mà em cũng chả biết đây là cái bệnh gì @@

Em đang dùng đầu gội Thái Dương 3 nhưng cũng không có gì tiến triển. À em cũng không bị gàu hay chí gì cả. Ăn ở sạch sẽ, tóc dầu nên ngày nào em cũng gội nhưng em chủ yếu dành thời gian mát xa nhẹ nhàng với nước chứ không dùng dầu gội quá nhiều.

Tóm lại là em ăn ở sạch sẽ không tiếp xúc hóa chất chi cả cũng không bệnh tật không sinh em bé luôn. Vậy mà lại bị thế :( Em thì đi học đi làm nhiều không có thời gian ủ tóc nhiều, vả lại da đầu em dầu nên không thể dùng thêm dầu nữa (em có bà chị chỉ dùng dầu oliu với dầu dừa ấy, nhưng sau khi ủ được 1 2 lần thì em thề là thà không ủ còn thích hơn, nó bết hết cả đầu lại).

Có chị nào bị giống em không ạ? Các chị đang dùng dầu gội hay thuốc thang gì mà chữa khỏi làm ơn mách cho em với :( Em đang hoang mang lắm mẹ em còn tưởng em ung thư cơ vì tóc rụng quá quá quá nhiều, từ một đứa tóc dày nhất thế giới giờ mỏng tang nhìn mà muốn khóc luôn :((