Cả nhà ơi, những tip mình sưu tập được nè, cực hay ho, siêu thú vị, dễ áp dụng mà hiệu quả thì không tưởng

TÓC

Muốn lau khô tóc thật nhanh thì hãy dùng 1 chiếc áo thun thay cho khăn

Bạn ngượng ngùng vì tóc mỏng, để lộ cả da đầu. Đừng lo hãy dùng cọ chấm ít phấn mắt nâu hoăc nâu đen lên khoảng trống bạn muốn che

MẮT

Nếu thời gian gấp rút hãy chọn make up mắt hoặc môi, chỉ một thôi để đảm bảo “chất” nhá

Để có đôi mi trông ấn tượng, trông dài và dày thật tự nhiên, hãy dùng phấn em bé trước bước mascara

Bạn chưa kịp mua gel kẻ mắt. Đừng lo, lấy cọ xin chút “nhân” từ mascara, ổn rồi, cứ kẻ như thường thôi

MÔI

Bạn muốn bờ môi mình trông thật căng bóng, hãy đánh kem che khuyết điểm trước khi tô son

Hoặc dùng dầu bạc hà thay cho son bóng cũng không tồi đâu, vừa làm môi căng bóng tự nhiên lại còn chăm sóc được môi nữa

Mẹo dùng chì kẻ môi màu trắng đánh ở phía trong bờ môi sẽ giúp trông môi bạn thật đầy đặn

Sau khi đã đánh son, phủ khăn giấy lên môi rồi quét một lớp phấn phủ không màu (translucent powder) để son giữ được lâu nhá

KHÁC

Móng bị ố vàng thì áp dụng công thức sau nhé: 2 muỗng oxi già + 4 muỗng baking soda + nửa ly nước, mix rồi ngâm móng hơn 1 phút

Bàn chân bạn bị khô, nẻ vậy thì mau dùng sữa dưỡng (có thành phần bạc hà càng tốt) hoặc Vaseline rồi mang tất đi ngủ, chờ đến sáng hôm sau xem

Trước khi dùng nước hoa hãy thoa chút Vaseline lên những vị trí bạn sẽ xịt để giữ mùi được lâu hơn