Phải thú thực với các bạn là ngay từ lần đầu tiên mình nhìn thấy Swatch của cây son Mac Relentlessly Red mình đã không thể kìm lòng mà thôi mơ ước. Cây son mang một màu đỏ tươi pha chút hồng kiểu bừng sáng, đẹp rực rỡ khó tả. Mà những ai đánh son đỏ hay son đậm đều biết, đã dùng các màu đỏ hay màu đậm sẽ rất khó để quay lại dùng son nhạt hay màu trung tính, chỉ thích đánh màu đậm và tươi thôi. Thế nên với mình thì chính xác Relentlessly Red là một sắc màu hoàn chỉnh, từ xưa tới giờ dù đã dùng qua rất nhiều loại son môi nhưng chưa một sắc màu nào làm mình mê đắm như màu đỏ của son mac Relentlessly Red.

Sau đây là phần mô tả chi tiết:

* Bao bì: Vẫn đơn giản là hộp nhựa màu đen xám, màu nào cũng như màu nào không có gì phải đánh giá nữa ạ.

* Màu son: Theo như mô tả thì đây là một màu Bright pinkish coral, có nghĩa là đỏ nhưng có pha hồng sáng và một chút màu san hô, phải tả thế nào nhỉ. Nó là màu đỏ tông hồng rất sáng, pha chút cam nhẹ.

Màu này cực tôn da, da trắng hay ngăm đều hợp, mình đã xem nhiều swatch của cả người da trắng, da đen và người Ấn (da ngăm), đánh đều rất sang và làm bừng sáng khuôn mặt.

* Chất son :

Tuy là chất retro matte - một chất son cực lì, lúc mới đầu mình cứ sợ là son quá khô và bột nhiều, nhưng đáng ngạc nhiên là khi đánh lên môi thì chất Retro Matte của Mac lại không bị khô quá, mình chỉ cần đánh một lớp dưỡng mỏng trên môi, sau 10ph lấy giấy ăn chậm đi rồi đánh son là rất đẹp.

Son trượt nhẹ trên môi, không có nhiều bột, không bị đọng lại rãnh môi nhiều và không hề làm môi khô hơn. Cảm giác của son trên môi là rất nhẹ nhàng, không hề cảm thấy môi bị dày hay dính.

* Độ bám màu: Độ bám màu tốt, khi thoa son với khoảng 2-3 lần quẹt nhẹ thì ăn uống thoải mái sau 4h màu son vẫn còn rất tươi phải được hơn 80% màu ban đầu. Một điều tuyệt vời hơn nữa là son dính ra cốc chén rất rất ít khi ăn uống. Chính vì cái ưu điểm này mà mình còn chưa buồn mở em YSL #52 ra dùng thử mặc dù trước đó mê mệt cây YSL #52 đến cỡ nào.

* Mùi thơm: Mùi thơm hơi ngọt và dí sát mũi vào mới ngửi thấy như những cây Mac trước đây mình có.

Kết luận: Đây đích thực là một màu đỏ mình hằng mong đợi, có thể do mình yêu thích màu sắc của cây son Mac Relentlessly Red quá mà phần nào thiên vị khi đánh giá, nhưng thực tế đến giờ em ấy là một cây son mà mình cực kỳ - cực kỳ ưng ý về tất cả.