Em dùng son lì thì toàn thấy bệt bệt môi em bình thường. Còn son nước thì em ko hợp. Bây h em đang mê son và định rước về 4 màu 1 lúc: cam, hồng sen, đào, đỏ. Lượn trên mạng thấy có son mỗi Avon và Revlon màu sắc rất đa dạng và hợp túi tiền của mình.

Son Avon thì chỉ 55k/thỏi thôi. Em định mua dòng Son môi Shiny & Sheer (son vỏ hồng), và dòng Son sắc màu hạnh phúc:

Còn son Revon thì đắt hơn gấp 4 lần, tầm 170-200k/thỏi, em định mua son Revon dòng Revlon color Burst, hoặc dòng Revlon super lustrous lipstick creme.

=> Vấn đề là em chưa dùng son của 2 hãng này bao h nên ko biết nó lên môi mình có bám ko, có bị bệt bệt ko. Hay là mua về lại hối hả đem thanh lý. Hồi trước đc thử màu India Pink của NYX lên môi thấy bị khô, bệt, làm mình già đi mấy tuổi lận, dù màu đẹp. Tất nhiên là so sánh của em khập khiễng: lấy dòng son bình dân của Avon - đem so với dòng tốt của Revon. Nhưng nếu 2 dòng son kia của Avon mà ta chỉ cần tẩy tế bào chết ở môi, lót dưỡng trước và sau khi oánh son, thì kết quả cũng ko kém gì mấy so với dòng son kia của Revlon, thì cũng đáng mua đúng ko ạ? Bởi mua 1 cây son giá gấp 4 lần cây son kia, mà chất lượng lại chỉ nhỉnh hơn tẹo, thì em cũng thấy...đau ruột :D