Cũng như nhiều chị em, em rất mê mệt cái style MU tự nhiên kỉu Hàn quốc ạ. Em thấy họ trang điểm chú trọng nhất là ở lớp nền mịn và glow tự nhiên, ngoài ra là sử dụng highlight để nhấn sáng làm khuôn mặt căng bóng sáng bừng hồng hào mà lại rõ đường nét. Em cũng đang ham hố mua một loại hightlight như thế. Hôm trước em có lượn qua topic mới của chị Hanhstore thấy có mấy loại sp mới có chức năg 2light từ base nhũ, bb, ckd, blush..đến cả mấy loại highlight dạng liquid, cream... Hãng thì ôi thôi nào là missha, etude, SF v v......... Mà em chả biết chọn loại nào cho phù hợp. Tuy nhiên có lẽ em sẽ ưu tiên 2light dạng lỏng ( có thể là base, bb,..hay highlight liquid mới ra của etude có 3 tone màu đấy ạ ). Vì e thấy dạng lỏng oánh lên trông tự nhiên, glow và ko bị lì như dạng phấn, hơn nữa có vẻ bám hơn. Vậy nên e mở topic nè để chị em nào đã tìm đc sp 2light phù hợp thi góp ý cho em với ạ.:Rose::Rose::Rose:

Theo em thì người châu Á nói chung và ng VN nói riêng thì sp 2light là rất quan trọng vì các nét ko đc rõ ràng như ng phương Tây. Như xem phim hàn, e thấy tất cả đều có 1 tone makeup cơ bản từ nam đến nữ, đó là họ nhấn sáng và glow rất nổi vùng chữ T và dưới mắt mà vấn rất tự nhiên chứ ko phải nhũ be bét tưng bừng:o:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. MỌi ng có thấy thế ko ạ?^^