Chào chị em phụ nữ thân mến!

Sau một thời gian dài không viết Review về các dòng mỹ phẩm em xin viết 1 bài viết chia sẽ trải nghiệm của mình về các loại mỹ phẩm mà mình có cơ hội sử dụng qua. Đây là bài viết đầu tiên của em về mp Makeup Forever rất mong mọi người đọc qua và chia sẽ ý kiến với em nhé!

1.Đầu tiên nhất em xin chia phấn phủ White Definition Powder

Đây là dòng phấn phủ với thành phần làm trắng da của Makeup Forever với độ che phủ cao,hạt phấn mịn sau khi apply lên mặt đã có base dùng HD Primer và kem nền(có hoặc không vẫn đẹp ) để khoảng 30 phút cho các sản phẩm trên ăn vào da thì lớp nền thật sự hoàn hảo và lâu phai.Đặc biệt sản phẩm trên có thêm 1 tính năng nữa là cho làn da khi lên hình rất chuẩn và đẹp chứ không bị bắt sáng quá mứt như những sản phẩm khác.

Một điểm nữa mình khá hài lòng đối với hàng của Makeup Forever là bảng tông màu đầy đủ và có những dòng sản phẩm tông màu rất match với màu da của người châu Á da vàng.

Thiết kế hộp phấn đơn giản và có phần hơi bị lập lại của 1 vài hãng khác tuy nhiên nhìn nó cũng rất xinh xắn nhỏ nhắn để bạn gái có thể để trong bóp cầm tay hay túi xách.Bông phấn trong hộp được làm từ chất liệu rất tốt cộng hưởng với kết cấu phấn khi đánh lên cho da mịn màng đến tinh tế.

Với giá tiền 1 600 000 đây là 1 giá hơi cao so với phần đông người dùng ở VN tuy nhiên với những ai thu nhập khá cao và đòi hỏi 1 sự hoàn hảo nhất thì đây là lựa chọn mà bạn khó lòng bỏ qua.

2.Primer HD của Makeup Forever(MF) màu xanh

Dòng Primer này của MF có màu trắng,xanh,tím,vàng tuy nhiên mình cố ý chọn màu xanh vì làn da có khá nhiều mụn,sẹo và lộ 1 số chỉ máu màu đỏ tím.Đây là 1 primer với mùi thơm dễ chịu độ thẩm thấu nhanh và mượt da. Sau khi dùng nó nếu vội mình chỉ cần dùng 1 ít phấn phủ của MF White Definition Powder là có thể tự tin ra đường.Nếu kỹ càng hơn mình dùng thêm 1 ít foundtion nữa thì lớp da sẽ gần như che phủ hoàn thiện hơn.

Giá của sản phẩm trên là 860 000 (giá mua ở Vincom) mình thấy hài lòng với chất lượng sp trên. Mình chưa có dịp được thử các sp tương đương của MAC nên nếu ai đã xài qua xin review chia sẽ với mình với nha.

3.Pallete che khuyết điểm của Makeup Forever

Lại là đồ của MF.Mình khá có tình cảm với hàng của MF và đặc biệt là cách bán hàng cực kỳ chuyên nghiệp của MF tại Vincom nên mình đã chọn nhãn hàng này cho bản thân và công việc.

Pallete này là 1 vật bất ly thân trong valy đồ nghề của mình đó!Với 5 tông màu trên mình gần như đã tận dụng đầy đủ nó cho việc che mụn,che khuyết điểm bằng màu xanh+trắng nhất, tạo khối tạo sống mũi với 2 màu tông đậm, màu tím trên mình dùng cho vài bạn có làn da quá xanh xao và còn 1 công dụng nữa là làm base mắt mỗi khi mình cần đánh đôi mắt tím đẹp và lên màu ổn hơn. Giá sp là 750 000 với những tông màu và chức năng trên thật sự bạn có thể chọn mua những nhãn hàng rẽ tiền hơn.Tuy nhiên với những ai đã dùng qua hàng của MF sẽ cảm nhận được 1 chất rất riêng đó có thể da hiệu năng của sp,do thiết kế ,và cả tính ứng dụng cao mà MF mang lại cho bạn mà khi 1 lần đã dùng sẽ khó lòng rời bỏ sp của hãng này.

4.Pallete son môi tông màu cam của Makeup Forever

Đây là 1 pallete môi ổn nhất trong số ít ỏi những pallete môi của MF được bày bán ở VN.Với mình 5 sắc màu môi này tương đối dễ dùng và tính ứng dụng cao,chất son mượt mà, và lâu trôi .Tuy nhiên với giá tiền 1050 000 bạn hoàn toàn có thể đi chọn mua vài màu son riêng rẻ yêu thích của Revlon hay L'Oreal chất lượng vẫn không hề thua kém.

Có lẽ pallete màu son này thích hợp cho những bạn makeup chuyên nghiệp hoặc muốn không mất nhiều thời gian kiếm tìm vẫn có được 1 sp ổn và phù hợp xài trong nhiều hoàn cảnh.

Nói chúng sau hơn 3 tháng trải nghiệp cho bản thân và khách hàng với các sp của Makeup Forever mình có 1 vài ý như sau:

1.Mp Makeup Forever phù hợp cho khá nhiều làn da của phụ nữ VN.

2.Mùi của Primer MF sẽ dễ chịu với những ai quen dùng mỹ phẩm nhưng với 1 vài trường hợp ngoại lệ họ cho rằng sp có cồn nhưng thực tế mình xem thành phần thì sp này không chứa cồn và an toàn cho da nhạy cảm.

3.Khi kết hợp nhiều lớp base,foundtion,phấn phủ của MF lúc đầu da không mịn màng liền như các mp khác tuy nhiên sau 30 phút để các mỹ phẩm trên match và phát huy tác dụng trên làn da bạn thì thật sự là giá trị mang lại của nó hoàn toàn xứng đáng với số tiền bạn bỏ ra. Còn chụp hình thì khỏi phải chê nhé

4.Điểm trừ duy nhất của sp là không có hsd rõ rãng mà hsd chỉ được ghi bằng mã kí hiệu và bạn phải hỏi nhân viên bán hàng hsd cho từng sp.

5.Dòng mp này được thiết kế phù hợp và phát huy công năng tuyết đối với những bạn makeup chuyên nghiệp còn với trang điểm cá nhân không hẳn nó sẽ là lựa chọn ưu việt cho bạn đâu. Nhưng nếu có dịp xin bạn đừng bỏ qua 1 lần trải nghiệm nó nhé!