Những điều em viết sau đây chỉ là ý kiến chủ quan của bản thân em chứ không phải ý kiến khách quan của đa số mọi người, cho nên cái này chỉ mang tính chất tham khảo là chính nhé các chị. Hy vọng nó sẽ giúp ích cho các chị.

1. THE BEAUTIFUL TINT MISSHA:

Em này em order bên Hàn nhân đợt sale off up to 50% của Missha, được giá vô cùng rẻ là 4,200won, cộng thêm các thứ phí này nọ thì ra 130k. Giá hiện tại ở những shop xách tay là khoảng ~240k.

Thứ nhất về phần packing của em nó em thấy rất sang trọng, đơn giản mà lại đẹp. Nhỏ nhắn xinh xắn gọn gàng nữa ạ. Cọ của nó cũng rất mềm, gọn, dễ blend, không bị bung khi xài lâu. Nói chung cây son nhìn rất quyến rũ nhé :3

Thứ hai về mùi hương: mở nắp ra là hương bay toả liền, mùi nhẹ nhàng dễ chịu, không gắt, thơm giền lắm ý :D

Thứ ba, về chất son, nó là tint sữa nên chất sệt sệt, không lỏng mà cũng không phải gel. Nói chung chất khá là lạ đối với em hí hí.

Cuối cùng, texture của nó lên môi quá là ổn ạ. Lấy một lượng ít thì đã lên màu rồi nên dùng ít hao lắm. Nhưng quẹt càng nhiều thì càng lên màu tươi. Son tint nhưng em nó nhiều dưỡng cực ạ, dùng không khô môi tẹo nào luôn ý. Độ che phủ thì khá thôi, môi em nó tí hồng sẵn nên rất dễ dùng, còn chị nào môi thâm thì nên dùng base che thâm trước.

Một điều em cũng rất thích ở son này là quá là long-lasting so với son tint luôn. Đánh kĩ thì phải 4-5h mới nhạt màu đi nhé. Sau đó nó để lại một lớp stain mỏng thôi.

Hiện tại em đang sở hữu 2 thỏi màu Coral (lên môi hồng đậm) và màu Orange (lên môi màu đỏ cam). Điểm em không thích duy nhất là màu không giống trên quảng cáo J)

Đánh giá của em: 4,5/5

2. A’PIEU PURE TINT:

Lại là tint, cũng mua cùng đợt với thỏi trên. Giá em mua là 75k. Cái này thấy rẻ nên mua chứ em cũng không trông đợi nhiều.

Packing : xinh yêu kiểu xì teen, nhỏ nhắn như chai nước sơn móng tay. Gọn gàng mang đi đâu cũng được. Cọ thì giống nhưng những son tint trên thị trường thôi ạ.

Smell : Thơm bát ngát luôn, như mùi sôda thì phải, vì cái vỏ teen quá nên cái mùi cũng teen không kém ha ha. Hơi hoá học một chút nhưng khá dễ chịu.

Về chất son thì nó là tint nước nên lỏng lét thôi, không có gì đặc biệt.

Ban đầu em quẹt lên môi xong lấy ngón tay blend ra như các son tint khác, kết quả là bao nhiêu màu nó đều…nằm trên ngón tay em J) Cái này hơi đòi hỏi thời gian. Phải quẹt một lớp đầy, xong đợi nó khô lại, bám lên môi sau đó blend thì sẽ đẹp hơn. Được cái màu tươi tắn, tự nhiên.

Điểm em không thích : bay màu nhanh quá, ăn uống một chút là bay đi không còn gì luôn J) Khô môi nữa mặc dù không khô lắm, và nó đắng quá J) Chống chỉ định chị nào môi thâm nhé, nó không lên nổi màu nếu chị không dùng base đâu ạ K

Đánh giá của em : 3/5

3. MOOD MATCHER :

4. WET N WILD MEGALAST LIPSTICK :

5. MAUVES CRISTALLISÉES CANDIED MALLOWS LIP BALM YVES ROCHER PHÁP@};-:

Phần 3, 4, 5 em xin phép edit sau nhé. Cảm ơn các chị đã quan tâm@};-
@};-@};-