hình ảnh

Với kinh nghiệm dùng cũng như sưu tầm nhiều loại kem nâng tông khác nhau, đa dạng tone màu và texture, mình sẽ chia sẻ thật tâm nhất cho các bạn khi mua sản phẩm không bị hụt hẫng quá

hình ảnh

Epona

hình ảnh

Em nay th độ hot và tai tiếng khỏi nói nha, so với với cá nhân mình em này không hề tệ nhưng cũng không thần thánh quá lố. Nếu ưu điểm là nâng tông phù hợp tone da của mình, giữ tông maximum 5 tiếng, chống nắng tầm trung, không có hương liệu (vì da mình rất nhạy cảm), không làm da mình bị bí thì khuyết điểm sẽ là dễ trôi nếu không phủ phấn, độ che phủ chỉ ở tầm trung chứ k được hoàn hảo 100% giống kem nền đâu, ngoài ra khuyết điểm lớn nhất chính là khô nhanh, nên mỗi lần dùng chỉ thứ tự từng bên một nếu không muốn khô và bết. Nếu loại này lỏng và nhiều ẩm hơn mình sẽ chấm điểm cao hơn.

hình ảnh

Em này mình chấm 8/10 nha.

Cellapy

hình ảnh

Cái này mình cũng mua vì review tóp tóp (chị TK HH). Thấy chị ấy đánh kiểu căng bóng nên mình múc liền nhưng hơi thất vọng là nó không hề bóng trên nền da của mình :( . Nhưng ưu điểm là dạng lỏng dễ tán, nâng tông tự nhiên, và kha khá chất dưỡng. Không biết có phải nhiều dưỡng quá không mà mình thấy nó xuống tone hơi nhanh hơn Epona 1 chút xíu. Em này mình cũng chấm 8/10 nha.

Surmedic

hình ảnh

Này là nổi từ xem các cô livestream :))). Loại này sẽ hợp với da khô, chất cũng lỏng nhưng có độ xốp hơn Cellapy. Ưu điểm là nâng tông tự nhiên, dễ tán, thấm nhanh, có dưỡng chất dưỡng sáng da như Glutathione, Niacinamide,...Nhưng khuyết điểm là không có chỉ số chống nắng, có nhiều lần mình dùng nó còn có vết đọng trên da. Mình chấm 7/10.

7day

hình ảnh

Loại này sẽ hợp với những bạn da dầu nha, dù chất lỏng nhưng set lại nhanh và khi set lại rồi sẽ hơi khó tán giống Epona. Nâng tông theo mình là hơi trắng quá, nhưng có hoạt chất dưỡng trắng như glutathione, niacinamide giống Surmedic. Một ưu điểm nữa là chống nắng cực kỳ cao. Tổng hợp lại vì da mình khá khô nên chấm e này 6.5/10 thôi nhen.

Trên nền da khô quanh năm như mình thì có những đánh giá review như trên. Mình không chắc nó sẽ giống 100% trên da mọi ng nhưng mình có thu thập review đánh giá trên shopee nữa nên sẽ có độ tương đồng kha khá với nhiều tình trạng da.

À mà bạn nào da mụn mình thấy không nên đầu tư vào kem nâng tông nha, phí tiền á ;o