Hello mọi người, hôm trước có hứa với mọi người sẽ review về mấy em son môi màu trầm để đánh mùa thu. Nhưng hôm qua mình lại tung tăng lên Parkson và chọn được em son Clio Virgin Kiss Lipnicure mà mọi người vẫn gọi ngắn gọn là son Clio lâu trôi. Mình sẽ làm một bài review nhanh cho mọi người về sản phẩm đang hot này nhé.

Thông tin sản phẩm:

Dòng son đang hot nhất hiện nay của CLIO (hãng mp trang điểm nổi tiếng chuyên nghiệp của HQ) SON CLIO LIPNICURE trọng lượng 4,7g.

1. Là son nước nhưng sau khi apply lên môi thì lì tuyệt đối

2. Ko làm khô môi

3. Màu son da dạng phù hợp với nhiều hoàn cảnh cho chị em tha hồ lựa chọn

4. Ưu điểm mà Clio mang lại cũng như là ấn tượng của dòng son đang đứng top best seller này của hãng là : Sau khi sử dụng son , các bạn đi dự tiệc , hay đơn giản là ăn uống hàng ngày son không hề lem ra cốc , bát…

5. Với hiệu quả “ Touch Proof “ giúp giữ màu lâu , duy tri lớp son của bạn được nhiều giờ hơn , không cần phải đánh đi đánh lại khiến lớp son bị dày lên.

6. Son phản quang vào ban đêm thích hợp cho các bạn nữ hay đi party hoặc club , môi bạn lúc nào cũng quyến rũ

7. Có thể kết hợp cùng son bóng khiến môi căng mọng nhé.

Bắt đầu nào, màu của mình là màu 05 Revenge Pink – đỏ hồng nhé.

Thỏi son Clio thiết kế đẹp mắt và sang trọng

Mã màu 05 Revenge Pink

Về thiết kế thì sản phẩm này của Clio không chê vào đâu được, vỏ hộp màu đen tuyền sang trọng có mã màu trên nắp, thỏi son nhỏ gọn giống lọ sơn móng tay, nắp vặn chắc chắn, đơn giản nhưng tiện lợi. Mùi son không thơm, nhưng rất nhẹ thôi, thật sự mùi của các sản phẩm không quá ảnh hưởng với mình. Mình rất thích thiết kế này của Clio, rất tiện lợi. Lấy son bằng chổi mút, đầu chổi hơi cong để lượng son lấy ra nhiều hơn.

Hộp son clio nhỏ gọn chắc chắn

Chổi đánh son cong

Tada, phần quan trọng nhất đây, son Clio hot vì là son lâu trôi, ăn uống, kiss hay rửa nước đều bất chấp hết. Chính vì vậy chất son của sản phẩm này mới là điều mọi người quan tâm đúng không ^^. Mình sẽ không rông dài nữa, đầu tiên là swatch trên tay của mình.

Màu son khi lên tay

Rất xinh đúng không, mình đang tìm một em màu đỏ hồng thì gặp ngay em này, test lên tay ưng quá rước luôn. Công nhận sản phẩm này rất lâu trôi và bền màu, Mọi người nhìn thấy 3 vệt son cạnh nhau đúng không, vệt đậm nhất là vệt mình quệt để chụp ảnh review cho mọi người, lấy chổi son quệt một đường rồi để nguyên thì kết quả vậy đó. Vệt son ở giữa nhạt hơn và mỏng hơn là sau khi quệt mình lấy tay dặm lại cho mỏng hơn rất là xinh đúng không ^^. Vệt thứ 3 mới là bất ngờ, vệt son đó là từ sáng hôm qua, khi mình test son ở Showroom sau hơn một ngày sinh hoạt bình thường(tắm, rửa tay …..) thì vệt son vẫn còn như vậy. Vậy là kiểm chứng độ lâu trôi của em Clio này rồi nhé :))))

Đây là dạng son kem nhưng khi tán lên môi thì khô rất nhanh, mọi người nói 30s khô nhưng mình thấy chỉ 15s là chất son đã bất di bất dịch trên môi mình rồi. Son khô rất nhanh, matte hoàn toàn trên da nhưng cũng không làm môi quá khô, nếu bôi dày thì cảm giác môi hơi khó cử động vì son cứng :v nhưng tán mỏng ra chút là hoàn toàn okie nhé. Son lên màu chuẩn swatch gần như 95%, cũng k làm lộ nhiều vân môi nhưng nếu môi bạn k tẩy da chết thì sẽ bị lộ mảng da chết nhìn không đẹp mắt. Độ bám màu của son thì không phải nói nữa rồi, mình ăn uống, nói chuyện, đi xe máy thì màu son gần như vẫn còn nguyên vẹn.

Mình rửa với nước

Kể cả khi bạn rửa với nước kỳ cọ các kiểu thì em ấy vẫn trơ lỳ ra đó, cái này thì miễn bàn luôn rồi, sản phẩm này nổi tiếng cũng vì tính năng lâu trôi mà.

Lớp matte trên môi mình đây ^^

Mình hoàn toàn k matte up nhé và cũng không dùng các phần mềm chỉnh sửa màu ảnh sợ ảnh hưởng đến màu son thật nên đừng soi da mặt của mình mà tội nghiệp T^T. Mọi người có thể thấyson lên màu rất chuẩn do môi mình chưa tẩy da chết nên lộ một chút da chết ở trên môi. Clio có ra một dòng tẩy trang chuyên cho sản phẩm này khiến mọi người sợ rằng nó khó tẩy trang nên mình nói thêm, sản phẩm này lâu trôi bất chấp mọi hoạt động ăn uống và dính nước nhưng mình dùng dầu dừa thấm vài giọt lên bông tẩy trang lau vài lần là cũng sạch gần hết son. Nên mọi người đừng quá lo lắng nhé mình lau cũng rất nhẹ nhàng thôi, k phải bạo hành làn da đâu, son vẫn đi hết

Tẩy trang với dầu dừa

Các shop xách tay ca tụng sản phẩm này lên trời khiến em ấy như ở trên mây, ưu điểm thì có nhưng nhược điểm thì cũng rất nhiều. Nhìn ảnh hay nhìn swatch mọi người sẽ thấy các em ấy rất đẹp rất xinh, kể cả khi mình tán ra tay test thử mình vẫn còn thấy rất ưng ý. Nhưng khi dùng trực tiếp lên môi mới phát hiện ra vấn đề nhé.

Sản phẩm này vô cùng khó dùng với những người ít trang điểm. Son rất nhanh khô mà khi đã khô rồi thì không làm gì được nữa cả, không thể đè lớp son thứ 2 lên được vì không ăn và vô cùng lem nhem. Nếu bạn tô hỏng chỉ còn cách tẩy trang toàn bộ tô lại =)) chứ đừng nghĩ cách tô thêm cho nó mịn màng hơn Em này đòi hỏi người sử dụng phải vô cùng nhanh tay và chuyên nghiệp, chống chỉ định dậm son sẽ chỉ làm mọi việc tệ hại hơn, mình đã thử và phải tẩy trang đi tô lại. Dùng đến đâu thì lấy son đến đấy, đừng quệt để sẵn lên môi rồi tán dần, sản phẩm này khô rất nhanh và sẽ k thể tán ra nổi. Cách tốt nhất là hãy lấy đủ lượng son lên mu bàn tay rồi dùng tăm bông hoặc chổi son quệt thật nhanh và đều tay lên môi.

Thứ hai sản phẩm này chỉ có một tone màu, không phải là tô một lớp mỏng thì ra màu nhạt, tô đậm với ra màu đậm đâu nhé. Đánh như nào thì cũng ra màu y chang như swatch cả. Sản phẩm này của Clio không thể tán mỏng được, chỉ có thể đánh đều tay để tránh lớp son bị dày quá thôi, tuy nhiên dù thế lớp lớp finish của nó vẫn dày hơn các loại son khác một chút và thiếu tự nhiên. Nên ai thích make up nhẹ nhàng tự nhiên nên suy nghĩ kỹ trước khi mua nhé.

Nhìn ảnh thì rất đẹp nhưng thực tế son hơi dày môi và thiếu tự nhiên

Tổng kết, mình mới mua em nó hôm qua nên vẫn còn đam mê tìm tòi chinh phục em ấy, đây thật sự là sản phẩm son khó dùng nhất mà mình từng biết. Nếu bạn nào thích make up kiểu nhanh gọn nhẹ thì chắc không hợp đâu. Dù cho khả năng lâu trôi của em ấy quyến rũ cỡ nào nhưng nhược điểm của em ấy khá nhiều. Chắc cũng khó lòng cứu vãn. Mình sẽ chỉ mua một màu này thôi, không mua lại bất kỳ sản phẩm nào của dòng này nữa dù bản thân rất thích màu son và sự bền màu của em ấy. Mình chấm 5/10

Ưu điểm:

- Màu lên chuẩn và đẹp

- Không lem khôi trôi.

- Không quá khô môi.

- Thiết kế đẹp và tiện lợi.

- Nếu biết đánh thì sẽ cho một lớp son hoàn hảo.

Nhược điểm:

- Khó tán son, dễ bị cakey và lem nhem.

- Đòi hỏi phải nhanh tay và chính xác.

- Bị dày môi và thiếu tự nhiên.

- Không tùy biến màu son được.

- Son bị dày và thiếu tự nhiên.

Mọi ng có thể đọc thêm bài trên blog mình nhé http://4skin.net