Gần đây mình khá thích các dòng son dưỡng có màu. Nghĩ mà xem: vừa dưỡng mềm môi, vừa ửng màu tự nhiên, không cần lo thâm môi các kiểu như khi sử dụng son lì suốt thời gian dài, mà giá của các dòng son dưỡng có màu phổ biến cũng khá rẻ nữa. Điển hình như: Innisfree, Secret Key, A’pieu, Etude House…….Hôm nọ mình vừa tìm được dòng son dưỡng có màu của Arumtown (1 hãng mà mình khá thích các sản phẩm xịt khoáng, eyeliner và đã từng review rồi) với 3 màu dưỡng rất dễ ứng dụng. Cùng review son Arumtown Tint Glow chi tiết nhé!

hình ảnh

Sơ lược về hãng Arumtown: 

Đây là hãng mỹ phẩm khá mới. Tuy không ra sản phẩm đều và thường xuyên nhưng hầu như những sản phẩm của hãng đều được đón nhận rất tích cực, như xịt khoáng lô hội Aloe Vera Soothing Mist và kẻ mắt nước siêu lâu trôi Super Slim Waterproof Eyeliner. Son dưỡng Arumtown có màu này là dòng mới nhất của hãng với 3 màu cơ bản: hồng nhạt (Osaka Pink) - Cam tươi (Amsterdam Orange) - Đỏ tươi (Paris Red).

hình ảnh

Thiết kế trong suốt khá dễ thương: 

Son dưỡng có màu Arumtown Tint Glow có thiết kế hộp đen, được điểm xuyến thêm cành hoa đào rất bắt mắt. Mình vốn nghĩ bên trong cũng sẽ như vỏ. Nhưng không, khá bất ngờ là cây son bên trong lại có vỏ trong suốt và phần vặn son ánh bạc, có thể dễ dàng nhìn thấy màu son bên trong. Tuy khá đơn giản, chỉ có in chữ Arumtown Tint Glow và cành hoa đào màu hồng dọc thân son, nhưng tổng thể son khá vừa tay với phần nắp đóng son chắc chắn, không bị bung ra khi để trong túi trang điểm. Review son dưỡng Arumtown về phần thiết kế tổng thể mình đánh giá 7/10.

Vì toàn là chữ tiếng Hàn (ngoài tên hãng và tên dòng sản phẩm) nên mình không tra được thành phần của son trên nắp vỏ. Nhưng dù sao thì đối với các sản phẩm thiên về dưỡng môi, mình cũng không quan tâm nhiều đến bảng thành phần như là skincare nên mình cũng không lăn tăn vấn đề này nhiều lắm.

Hiệu ứng trên môi thế nào? 

Dòng son dưỡng có màu Tint Glow của Arumtown có 3 màu: Hồng nhạt (Osaka Pink) - Cam tươi (Amsterdam Orange) - Đỏ tươi (Paris Red). Mình khá thích cách đặt tên màu theo tên các thành phố lớn như thế này, kiểu như là màu đặc trưng của mỗi thành phố ý. 3 màu sắc này cũng khá là dễ ứng dụng hằng ngàyhình ảnh

Thỏi son dưỡng Arumtown Tint Glow có phần vặn son khá “mượt”. Có thể dễ dàng thấy độ căng bóng mượt của son khi vặn sọn lên. Lớp dưỡng bóng của son tạo cảm giác khá nhẹ và mỏng trên môi chứ không phải là kiểu bóng nhẫy nhẫy, nặng môi như nhiều loại dưỡng có màu mình từng dùng. Nói chung là khá thích hiệu ứng “bóng vừa phải” mà son dưỡng Arumtown Tint Glow mang lại. Sau khi dùng liên tục trong 1 tuần, mình thấy da môi mềm mịn hơn, lúc nào rờ trên môi cũng có cảm giác căng căng khá thích. À trong khoảng 1-2 ngày đầu sử dụng, nếu trên môi có tế bào chết, lớp dưỡng trên son cũng giúp lấy đi 1 ít tế bào chết trên môi và để lại lớp da môi căng hồng thực sự đấy 
hình ảnh
Bình thường đối với màu Hồng nhạt (Osaka Pink) , mình hay dùng làm lớp lót trước khi bôi son màu, hoặc dùng bên trên son màu để tăng hiệu ứng căng bóng cho môi. 2 màu Cam tươi (Amsterdam Orange) - Đỏ tươi (Paris Red) còn lại thì mình hay dùng như son màu những lúc lười luôn vì 2 màu này lên môi khá rõ. Và khá hay ho là màu của 2 em này giữ cũng khá lâu. Cụ thể là sau khoảng 1-2 tiếng, lớp bóng bóng dưỡng sẽ không còn nữa, nhưng bên dưới môi vẫn còn sắc cam cam, đỏ hồng nhẹ nhàng như base môi tự nhiên vậy. Mình khá là ưng điểm này. 
hình ảnh
Ưm, nói chung, về tổng thể thì mình đánh giá em này 8/10. Rất ổn ở phân khúc bình dân mà còn giúp mình đỡ nặng gánh thâm môi do dùng nhiều son màu nữa ^^ Cảm ơn các bạn đã theo dõi review son dưỡng Arumtown Tint Glow của mình nhé!