Chào các bạn, mình nghĩ chắc không ít bạn quan tâm hoặc đang sử dụng mỹ phẩm của Nhật, nhưng lúc mình tìm kiếm thông tin về 1 số mp của nhật thì lại không thấy có nên đành làm chuột bạch rồi chia sẻ lại cho các bạn quan tâm có thêm thông tin. Gần đây hình như mp nhật đang rộ lên, mp nhật thì nổi tiếng là an toàn, không chì hoặc rất ít nên mình cũng thích lắm, rồi có 1 ng quen bán sp nhật và vì vậy mà mình biết đến CC cream Sugao.

Trước đây mình có sử dụng qua 1 2 loại bb cream nhưng không hợp nên bỏ 1 thời gian, giờ do nhu cầu cviệc nên phải trang điểm hàng ngày, thế là lại lọ mọ đi tìm các thể loại bb cc cream. Tình cờ nhỏ bạn bán hàng nhật giới thiệu 1 loại cc cream của rohto, nghe hàng nhật cũng thấy thích nhưng cũng phải thử tìm hiểu nhưng trên mạng chả có thông tin, thế thôi bấm bụng làm chuột bạch.

Mình thử trong 10 ngày, bôi trên toàn mặt mình, từ 7h sáng đến 6h tối rửa mặt. Có ngày phải đi nắng và có ngày ngồi máy lạnh thì bản thân mình thấy là:

Kem đặc nên rất tiết kiệm, khi thoa lên mặt thì rất mỏng và mịn, nhẹ mặt.

Nếu chỉ sử dụng 1 mình nó thì với những bạn da khô thì nó sẽ hơi khô, nhưng không làm mặt bị mốc, cake nhé, chỉ là do nó hơi kiềm dầu nên có cảm giác vậy thôi, có thể dùng 1 lớp dưỡng rồi apply cc lên sẽ cho lớp nền hơi căng bóng. Da mình hỗn hợp dầu vùng chữ T và 2 bên má khô nên mình có cảm nhận như vậy.

Còn đối với các bạn da dầu thì nó kiềm dầu khá ok, 3 đến 4 tiếng đối với vùng chữ T của mình mà sau 4 tiếng mình chỉ cần dùng giấy thấm dầu thấm nhẹ.

Vì mỏng nên độ cover không cao, chỉ che phủ đc lỗ chân lông to, làm đều màu da thôi chứ những nốt thâm hầu như không che phủ đc, cái đấy thì cc cream nào cũng vậy rồi. Mình quan trọng cái phần là sdụng cả ngày mà không bí da và bị mụn ẩn. Sau 10 ngày thử, ngày nào cũng 7 8 tiếng mà khi về rửa mặt thì thấy da vẫn mềm, mịn, không bị mụn ẩn như khi mình dùng bb cream. Độ chống nắng là spf 23 còn về dưỡng trắng thì không biết có hiệu quả không.

Mình viết bài này để chia sẻ cho các bạn về mp nhật vì nó an toàn và tốt chứ ko có ý quảng cáo, vì vậy viết bài hơi dài dòng, các bạn thông cảm. Bgiờ thì cái gì mình cũng cứ nhật mà thẳng tiến hì. Ngoài ra mình còn sd thêm son môi chifure, phấn trang điểm thì dùng phấn nén giống phấn rôm của shiseido có thể dùng cho em bé luôn. Những sp này các bạn có thể tìm mua ở bất cứ shop nào bán hàng nhật nhé

Da mặt mình hôm r có dị ứng nhẹ nhưng vẫn sdụng đc mà ko bị kích ứng (hình 2)