Xin chào mọi người, ngày hôm nay mình viết bài review về 4 dòng nước tẩy trang cho các bạn không thích dùng dầu tẩy trang như là mình.

Bài viết mang tính chất trải nghiệm cá nhân. Nên sẽ rất vui khi đọc được những comment từ các bạn góp ý cho mình. Nước tẩy trang dùng thường ngày cho những bạn makeup nhẹ nhàng, cho những bạn chỉ dùng kem chống nắng, còn makeup đậm quá thì mình recommend các bạn nên thêm dầu tẩy trang để yên tâm cho da sạch sẽ hơn nhá.Có thể là hình ảnh về mỹ phẩm

+ Okame Peat Cleansing Water  : 10/10 điểm ( cá nhân mình chấm 10 điểm vì đây là dòng SP tốt nhất trong những dòng mình đang review - sạch sâu, cấp ẩm tốt ) Texture của sản phẩm lỏng như những loại tẩy trang khác, màu đen đục, mùi hương dễ chịu & có Viamin E. Chai 200ml to oạch. Đây là dòng nước tẩy trang có chứa nước than bùn tự nhiên khá đắt đỏ, có khả năng detox cho làn da, nên sau khi tẩy trang xong bạn sẽ thấy da mặt rất sạch, sáng nhưng mướt vô cùng. Chuyên dùng cho các loại da, không bị kén da, không gây kích ứng & không cồn. Thành phần có Vitamin E cấp ẩm tốt, mờ thâm ( cái này mình kiểm chứng qua rùi nạ ).

Tuy nhiên, dùng em hằng ngày cũng rất là tiết kiệm luôn đó, lớp tẩy trang cứng đầu thế nó cũng sạch sẽ với em ấy. Chẳng hạn như son lì, mascara, lớp nền chống trôi, quẹt một chút là đổi màu miếng bông tẩy trang luôn, hihihi.

+ Bioderma Sébium H2O : 9/10 điểm ( Giá thành khá cao, tẩy trang 2 lần mới sạch )

Texture của sản phẩm lỏng như nước, mùi rất nhẹ, gần như là không mùi Có ba size dung tích 100ml, 250ml và 500ml. Nắp có màu xanh dành cho da nhờn và da mụn. Mình đánh giá cao về khả năng làm sạch của em này, sạch cả lớp makeup chống trôi luôn í & đặc biệt không gây đau rát da. ( Nhưng sẽ rất hao nước tẩy trang và giá thành thì lại khá cao ) Khi da bạn bị mụn bạn vẫn dùng kcn được nha nhưng sữa rửa mặt thì mình hạn chế & khi dùng kcn cuối ngày bạn nên dùng tẩy trang để làm sạch da tuyệt đối. Lựa chọn tốt nhất vẫn là em nắp xanh này đó nhé.

+ Senka All Clear Water Micellar Formula White ( Loại này không chứa cồn, dưỡng trắng ) : 8/10 điểm ( tẩy trang 2 - 3 lần mới sạch, mất thời gian )

Texture của sản phẩm dạng lỏng, trong suốt, không màu và có mùi hương Senka có dòng Fresh nữa nhưng lại chứa cồn. Tẩy trang dịu nhẹ hằng ngày thì được nhưng không có khả năng làm sạch lớp makeup cứng đầu, khó trôi được như Okame. Sau khi sử dụng da sẽ hơi khô đấy. Nếu muốn tẩy trang lớp kem chống nắng, phải dùng đến 2 lần và mình thấy rất mất thời gian. Mùi không quá nồng. Ổn. Dưỡng trắng thì vẫn chưa thấy, vì mình dùng xen kẽ thêm dòng tẩy trang khác.

+ L'Oreal Paris 3-in-1 Micellar Water : 7/10 điểm ( ngoại việc mình bị dị ứng có mụn li ti thì em này cũng đáng để dùng vì khá là vừa túi tiền đó chứ, dùng hằng ngày nếu ko makeup đậm nè )

Texture của sản phẩm lỏng nhẹ, không tạo cảm giác nhờn dính, không có mùi hắc khó chịu. Dòng nước tẩy trang này có giá dao động 160k chai 400ml. Thật dễ để tìm mua dòng nước tẩy trang của L'Oreal được bày bán ở siêu thị hay cửa hàng tạp hóa. Chai siêu to nhưng chỉ dủ làm sạch cơ bản những lớp makeup mỏng nhẹ, chứ về sach sâu thì mình không cảm thấy vậy. Vì mình phải tẩy trang những mấy miếng bông mới có thể cảm thấy trên mặt nhẹ nhàng được chút. Vì các lớp makeup hòa cùng mồ hôi nó sẽ trở nên "nặng nề" như thế nào rồi. Không cồn, không kích ứng da nhưng mình dùng vẫn bị nổi mụn li ti nên mình không dùng nữa.

Tóm lại : Dòng nước tẩy trang mà mình đã từng trải nghiệm và quyết định dừng lại là dòng tẩy trang Okame cho những ngày mình makeup đậm và dùng kem chống nắng vì Okame sạch sâu và có tinh chất dưỡng. Còn tẩy trang cơ bản thì mình dùng các dòng còn lại, thường mình dùng trong ngày khi mà mình cần makeup lại. Và những ngày rất lười tẩy trang thì mình recommend các bạn nên dùng Okame để tẩy trạng 1 bước mà vẫn siêu sạch nhé.❤️✌️