Cuộc sống bận rộn khiến chị em bị cuống vào vòng xoay của công việc mà đôi khi quên mất việc chăm chút ngoại hình của bản thân, nhưng nếu không có thời gian để make up rườm rà hoặc cả ngày làm việc trôi hết lớp trang điểm đi nữa thì cũng hãy yên tâm nếu trong túi bạn luôn có những món này, những món mỹ phẩm này sẽ mau chóng lấy lại vẻ rạng rỡ cho bạn ngay lập tức mà không cần mất nhiều thời gian.

Son môi

Phụ nữ ra đường không thể nào không tô son. Bạn có thể biện hộ thời gian hạn hẹp để không trang điểm, nhưng chỉ với 3 giây tô lại son môi, đảm bảo gương mặt bạn đã rạng rỡ lên đến 80% rồi. Son mang theo trong túi nên là thỏi son với những gam màu cơ bản mà bạn hay dùng nhất. Điều này đảm bảo rằng khi thoa son gấp rút, bạn vẫn biết son lên môi màu như thế nào. Tông đỏ và cam là 2 sự lựa chọn tuyệt vời nhất để làm sáng bừng sức sống khuôn mặt. Chưa kể son môi còn có thể sử dụng thay má hồng,
thay vì mang theo thêm 1 lọ má hồng, hãy dùng thỏi son của bạn làm việc này, không khác gì phấn má thứ thiệt cả.

Phấn nước

Phấn nước được tích hợp cả kem nền, kem che khuyết điểm, phấn phủ do đó tiết kiệm được rất nhiều diện tích túi đựng đồ, thời gian makeup cho bạn, đồng thời cho lớp nền tự nhiên, tươi sáng, trở thành lựa chọn tuyệt vời cho những chuyến đi của bạn, chưa kể thường thì phấn nước có 1 cái gương nhỏ đi kèm, bạn sẽ không cần mang thêm 1 cái gương nào nữa.

webtretho

Nước hoa mini

Bạn nên sắm cho mình một chai nước hoa mini để có thể xịt thêm bất cứ lúc nào cần thiết. Ngoài ra bạn có thể mang theo nhiều mùi khác nhau để thay đổi phong cách lúc cần như khi đi làm và khi dự dạ tiệc.

Xịt khoáng

Hãy mang theo một chai nhỏ đựng
xịt khoáng
phía trong để đảm bảo rằng làn da của bạn luôn được uống nước, với các công dụng tuyệt vời như: cung cấp độ ẩm, làm dịu làn da cháy nắng, giữ lớp trang điểm lâu trôi,….mà xịt khoáng đem lại chắc chắn chuyến đi của bạn sẽ hoàn hảo hơn đó.

Giấy ướt tẩy trang

Chọn loại sữa rửa mặt vừa có tính năng tẩy trang, vừa rửa sạch, làm mịn da mặt thay vì mang cả 2 sản phẩm là 1 lọ tẩy trang và 1 tuýp sữa rửa mặt, hoặc bạn có thể chọn mua khăn giấy tẩy trang vừa nhỏ gọn tiện lợi, có thể mang đi bất cứ đâu.

webtretho

Kem chống nắng

Dù là du lịch biển hay du lịch trên núi cao thì
kem chống nắng
cũng là vật bất li thân của chị em mình, đừng để chuyến đi làm da bạn trở nên cháy nắng, sạm đi và xuất hiện các đốm nâu nhé. Khi đi du lịch chúng ta thường phải tiếp xúc với ánh nắng mặt trời với cường độ mạnh do đó kem chống nắng có chỉ số SPF 50, PA+++ sẽ là sự lựa chọn thích hợp cho bạn

webtretho

Tổng hợp