Chào các chị,

Em lập topic này để mọi người cùng nhau review tổng hợp về các sản phẩm make-up mà từng cá nhân mỗi người chúng ta đã sử dụng. Như vậy chúng ta sẽ biết cân nhắc trước khi mua 1 món đồ make-up nào đó trong thời buổi lạm phát như bây h. Ở VN mình thì chẳng mấy khi showroom có hàng test loại mình cần, cũng có ngại thái độ nhân viên, hoặc khi nhà quá xa ko lẽ phóng xe sang showroom để test rùi ko ưng - lại đi về tay trắng? v.v... Tóm lại là chị em mình cùng góp gạch xây nhà ở chung nào ^^

Em biết đã có những topic riêng về sản phẩm của từng hãng, như là: Nhà Nature Republic, Mac, Make-up Forever, Revlon, bb cream, Skinfood, v.v... Và sẽ có những sản phẩm mới nữa sẽ xâm nhập vào thị trường VN, và như vậy 1 member nào đó muốn quan tâm sẽ phải tự mở 1 topic mới về sản phẩm đó.

Phân ra thành từng topic nhỏ chuyên về mỹ phẩm 1 hãng như vậy em thấy có điểm tiện, nhưng cũng ko tiện.

- Ví dụ như: nếu em vào WTT, lúc nào em cũng thấy 1 topic review tổng hợp về các sản phẩm make-up ở ngay trang 1,2, thì dù lúc ý ko ai hỏi ý kiến em về sản phẩm make-up A, B, C nào đấy, em cũng sẽ hưng phấn vui thích mà tự review món đồ make-up em mới mua ( vì đó là nơi review tổng hợp, ko của riêng hãng mp nào, mà ở đây thì hôm nào cũng có người mua/dùng mp nên topic sẽ luôn được update thường xuyên).

- Còn nếu phân ra thành từng topic nhỏ, thì ví dụ hôm nay em mua hộp em nền Mac, nhưng topic về mp Mac lâu lắm ko ai comment nên nó bị trôi tuột luốt đi đâu, do ko thấy topic về Mac hiện lên ở đầu trang nên em cũng lười search nó ra để review. Hoặc do thấy nhiều topic mới với các chủ đề khác nhau quá, nên cũng hoa mắt mà quên béng mất là muốn "khoe" mọi người sản phẩm make-up này.

Mong các chị em ủng hộ. Còn bây h thì mình mở màn trước:

- L'oreal studio secrets professional magic perfecting base:
15ml. Dạng kem đặc. Dốc ngược ko bị chảy, nhưng đủ mềm để lấy vật cứng nguấy loạn xạ chất kem của nó 1 cách dễ dàng như nguấy cháo. Oánh lên màu trong suốt. Ko dễ tán, dùng cực hao vì chất kem ko đủ lỏng để tản rộng ra xung quanh. Do vậy oánh lên sẽ có cảm giác nặng mặt dù ko cakey. Gần 300k mà có 15ml, huhu dùng hao lắm. Da có lỗ chân lông to, sẹo lõm thì nên dùng vì chất kem đặc sẽ lấp các vết lõm được 50-70%. Tất nhiên sẽ gây cảm giác nặng mặt. Còn da ko có sẹo lõm, LCL nhỏ hoặc ko có: thì ko nên dùng loại này làm gì cho nặng mặt, có cảm giác mặt bì bì ra ý, mà lại có silicon nhiều làm " lợn lành thành lợn què " bây h chứ lại. Loại base này do chất kem đặc, chứa silicon nên dùng nó hàng ngày sẽ ko tốt cho da đâu, mà lại rõ tốn tiền nữa.

...

( định review mấy loại nữa nhưng bây h buồn ngủ rồi, khi nào rảnh em review tiếp. Mong mọi người cùng em góp gạch xây topic này ^^ )