Tranh thủ hai nhóc tì đi ngủ tớ lên trả bài cho em Gốm :Laughing:, mà cũng phải có mái nhà mới cho tình iu mới chứ :LoveStruc::LoveStruc:, chứ post mấy nhà khác tớ mang tiếng đi quăng bom quăng mìn :Crying::Crying:. Chị em nào cùng tình iu với tớ thì vào đây bàn luận nhé :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:

E hèm, với Origins thì vài năm trước đây khi mới tò te gia nhập wtt tớ đã nghe chị mẹ HyLam khen nức nở, mấy nick kỳ cựu chắc k ai xa lạ với chị này há, chị rất am hiểu về các brand mỹ phẩm nhé. Lúc đó tớ muốn mua lắm rùi nhưng mà khi đó còn khờ lém hehe, chẳng biết order online gì hết ráo :Laughing::Laughing:. Sau này khi có chút kinh nghiệm, gặp meheocon review em nì nên ngất ngây luôn, phải ôm về thử cho bằng được. Kết quả là fall in love luôn, iu em Origins nhất trần đời :LoveStruc::LoveStruc:

Các mẹ vào web origins chấm com tham khảo thêm nha

Review của em meheocon đây

Cả nhà ơi, topic này là topic về kem làm trắng, em post linh tinh thế này có sao k ạ?

Có gì không phải, chủ top bỏ qua cho em nhé.Để bít thêm thông tin, các mẹ vào web của origins chấm com nhé:

Link :http://www.origins.com/templates/pro...D=CATEGORY5813

Đây là các sản phẩm em đang sở hữu ạ

1

Em iu em này nhất quả đất.Nó dùng cho da khô đến

rất khô nhưng da em nhờn dùng thấy rất thích, lạ thế chứ.Đây là treatment( serum) nhưng em dùng như dưỡng ẩm vì em đọc và thấy có thể dùng như vậy.

2

Đây thì đích thị là serum, nó có thể dùng với mọi loại dưỡng ẩm của origins.Em thường dùng em này đầu tiên, sau đó đến em make a different hoặc perfect world

Đây là em perect world, best seller của nó đấy ạ.Em thấy nó dùng khà nặng mặt nhưng sau khi dùng thì da được cải thiện thấy rõ.Đây là dưỡng ẩm ạ.Giá khoảng hơn 1 tr

Em này là dòng đắt nhất của orgins đấy ạ.Chủ yếu dùng cho người trên 50t nhưng em dùng cũng thấy ok mới chết.hi hi..Khoảng 1tr6 ạ

Em này dưỡng đêm, em chưa dùng nhưng thấy comment khá ổn

Hộp nguyên đai nguyên kiện ợ

Tớ đã dùng em Made A difference và serum A Perfect World meheocon 2cmt, kết hợp với cao sâm và cao bí đao, kết quả là rất hài lòng về da, da cải thiện rất nhiều, mướt mát, mịn màng hơn, da khỏe hơn nhìu lắm, đến nỗi ai gặp cũng khen (trộm vía trộm vía :LoveStruc:)

Đây là Description về em Made A Difference trên web :

This botanical breakthrough proves that not all visible skin damage is forever. Origins found a team of skin redeemers. The Rose of Jericho (a “resurrection” plant that can survive and thrive after decades of drought), cell-reviving Trehalose from corn sugar and Sea Haricots help skin rebound from dramatic dehydration. And a resourceful, ancient Oceanic Flora helps repair an aging appearance due to UV and environmental exposure. And Sage wisely rebuilds skin’s barrier to avert future damage. Used twice daily, wrinkled, weathered, potentially leathered skin resumes a youthfully-smooth look and feel.

Còn đây là PM của meheocon nhắn cho tớ khi tớ pm hỏi về mấy sp em đã dùng qua ( tks em nhiều lắm meheocon ạ :LoveStruc::LoveStruc:)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri

Nhận đc pm của em chị mừng quá hihi. Vậy cái hộp kem High A Mins (Nó là kem dưỡng đêm chuyên dụng.Chỉ dùng để dưỡng đêm,k đc dùng vào ban ngày chị ạ.Tác dụng j thì em cũng k nhớ vì vứt vỏ hộp rùi,chị đọc trên web của nó xem.Em thấy da mịn và khỏe lên thui)í có tác dụng gì em? Cũng dưỡng ẩm như Mad hả? Perfect world cream(Cải thiện nhiều lắm chị.Có phần hơn cả MAD nhưng nó bóng nhờn wa nên em ít dùng.Thỉnh thoảng bôi đêm để tái tạo da or dùng như kem dưỡng trc khi make up thôi,bôi mình nó thì mặt bóng nhẫy) em dùng thấy cải thiện nhìu k em? Chị thì chủ yếu dưỡng đêm thui, dạo này ôm con dại nên đâu có makeup gì hihi. Chắc phải tậu em kem chống nhăn quá à. Tks em nhìu nha. Vậy ban đêm dùng serum và kem chống nhăn, ban ngayg dưỡng ẩm bằng perfect world serum(nếu da xuốnh cấp wa thì dung cái này tốt hơn chị ạ,khi nào da ổn rùi thì dung MAD cho nhẹ mặt) và kem hay serum perfect world với treatment Mad gôd hơn em

Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612

Em chào chị.

Hiện tại em chỉ dùng kem High potency night A Mins(màu nâu) vào buổi tối thôi chị ạ.Em thấy da mình khỏe lên nhiều lắm.Tác dụng k nhanh nhưng chậm mà chắc thấy bền hơn.Ban ngày ,nếu make up thì em dùng MAD or A pefect world làm kem dưỡng(em stop serum luôn rùi,chỉ dùng kem thôi).Kem Perfect World(màu vàng) khá bóng nhờn chị nhé.Nếu chỉ bôi mình nó thì nhìn da bóng ghê lắm nhưng nếu dùng dưới lớp trang điểm thì em đấy là số 1(theo kinh nghiệm của em).Sau khi tẩy trang,chị k hề có cảm giác mới make up luôn.Bảo vệ da tốt lắm.Nếu da chị có dấu hiệu nhăn thì dùng Mega Musroom face cream(có seurum),ox nhà em da bị nhăn mà thấy cải thiện ghê lắm nhưng mùi hơi khó ngửi nên ox k chịu dùng,chị dùng thử xem.Rất hợp với ai da khô hoặc bôi như kem dưỡng đêm

Còn đây là các email mà Orgins gửi cho mình

Thank you for your reply to us at Origins Online. As Melinda is currently offline, I'm happy to assist.

For helping minimize excess oiliness, I do agree with Melinda's suggestion for the ZERO OIL(tm) collection. This collection is great for oily and/or acne-prone skin. If, however, your skin is not oily to a bothersome level, I suggest cleansing with CHECKS AND BALANCES(tm) instead. This is a creamy foaming cleanser in a tube that is ideal for combination skin. It breaks down dirt and removes makeup to leave your skin feeling comfortably refreshed and balanced, never tight, pulled or parched.

If you're looking to reduce beginning wrinkles, STARTING OVER OIL-FREE FORMULA is a terrific choice. Starting Over Age-erasing moisturizer significantly reduces the appearance of lines and wrinkles by helping to rebuild collagen with Mimosa, beginning the first day. When using Starting Over Moisturizer, 94% of users showed a significant reduction in the appearance of lines and wrinkles.

The ideal alternative for evening is HIGH POTENCY NIGHT-A-MINS® MINERAL ENRICHED MOISTURE LOTION. It fortifies and builds strong skin, and supplies your skin with anti-oxidants to help fight off daily environmental aggressors. High Potency Night-A-Mins® helps increase your skin's firmness and elasticity while evening out its tone and texture. The hypnotic aromas of Neroli and Orange will soothe and relax you.

If you're using and enjoying A PERFECT WORLD for night, you may certainly continue using that.

Thank you for your reply to us at Origins Online. I'm happy to help with your questions!

If you're starting to see more noticeable lines around the eyes, I do recommend STARTING OVER Age-Erasing Eye Cream. It's a step up from GINZING Eye Cream in terms of repair benefits offered. Starting Over Eye Cream may be used above and below the eyes for fighting crepiness, fine lines and provides a smoother, more well-rested look. Great under makeup as well.

To provide normal to dry skin with optimal protection, I recommend A PERFECT WORLD(tm) ANTIOXIDANT MOISTURIZER WITH WHITE TEA. The luscious cream deeply hydrates your skin while improving its firmness and elasticity. Your skin's tone and texture will become brighter and more even, and your skin will look younger, longer. Enjoy the aromatic blend of Mimosa, Orange, Bergamot and Spearmint.

A PERFECT WORLD(tm) SPF 25 AGE DEFENSE MOISTURIZER WITH WHITE TEA will protect normal skin types to help prevent signs of premature aging with a blend of anti-oxidants including Vitamins C, E and Silver Tip White Tea. This is a supercharged oil-free moisturizer infused with UVA/UVB sun protectors.

These are more hydrating options, so for your oily skin STARTING OVER OIL-FREE FORMULA is a better choice. Since it does not contain sunscreen, be sure to follow with OUT SMART DAILY SPF 25 FACE PROTECTOR each morning.

Còn cái kem mắt Ginzing nữa chớ, mắt tớ bị thâm nhiều nơi đuôi mắt trên, lâu rùi. Đợt trc order 2 sp trên thì đc tặng 2 sample, nên vô tình thử em Ginzing. Đối với tớ thì hiệu quả cực kỳ nha, vết thâm mờ đi thấy rõ, phải săm soi dữ lắm mới thấy, mà bt bôi cs và cbd tớ cũng bôi vào vùng mắt, nên k biết do cái nào tác dụng lên hehe. Có đợt nhỏ gv nhà tớ về quê 2w, tớ thức đêm cho con bú 2,3 lần mà cũng k hề bị thâm mắt luôn, tình iu í đây

Còn về thành phần thì yên tâm nha, tớ thấy trên vỏ hộp sp nó ghi là k chứa paraben, mineral oil... rùi gì nữa quên mất rùi, mai tớ tìm lại rùi post lên sau ha

Warning
: tớ chỉ review những sp đã dùng qua, nó rất hợp với tớ, còn có dị ứng hay k có tác dụng với ai k thì tớ k biết, nên chị em suy nghĩ kỹ trc khi mua, dù nó nói là từ thiên nhiên, nhưng tớ nhớ chị me HyLam bảo chị Liên Ròm dùng bị dị ứng á. Chứ đừng lên đọc rùi order về k hợp, lại lên cmt đổ thừa tớ nhá, wtt dạo này nhiều trường hợp này lắm rùi nên tớ ngán :Silly::Silly:

Tớ chuẩn bị ôm vác vài lọ về đây, có chị em nào muốn vác chung k hehehe