Mục đích ban đầu của em là hỏi về phấn phủ của MUFE thôi. Nhưng cùng 1 công mở topic thì em cứ để tên chung chung như vậy để các chị vào tám về các sản phẩm khác của nó nữa!

Em ngu ngơ về mỹ phẩm nên cứ chọn cái gì nổi tiếng trong việc xử lý da của em thôi. Da của em dầu vừa, lỗ chân lông rất to, mụn cám nhiều. Do vậy, thỉnh thoảng em mới make-up. Em đang định đặt 1 hộp phấn MUFE về. Xin các chị tư vấn :LoveStruc:

Phấn đánh mặt của MUFE em thấy hay nhắc nhiều đến loại
Make up for ever Duo Mat powder foundation
. Loại nền và phủ 2 in 1 đấy :D. Em đọc ở trang makeupalley thì thấy khen chê trái ngược nhau. Cùng là da dầu, nhưng người tự nhận là có làn da "cực dầu" thì bảo nó mịn, mỏng, che phủ hoàn hảo, lastlong, tự nhiên. Người khác cũng da dầu thì bảo nó dày, lộ, dễ loang lổ khi trời nóng, kiềm dầu kém ( sau 1h mũi đã bóng lên), và tuyên bố " I don't quite like it anyway ". Vậy là sao ạ?

MUFE cũng có loại phấn nữa là
Make up for ever Duo White powder foundation
. Nhưng em search ko thấy review về loại này. Chắc nó là loại mới? Theo công dụng ngta ghi thì Duo White còn làm trắng và dưỡng ẩm. Em ko mấy khi make-up nên công dụng làm trắng, dưỡng ẩm của nó chẳng xi-nhê gì với da em. Vậy nó có gì hơn loại Duo Mat nữa ko ạ?

Em biết lót, found tạo độ mượt cho da. Mới thoa base, found lên thì mượt, nhưng ko thoa phấn lên thêm thì lớp lót, found lúc sau rất dễ loang lổ. Em chưa tìm đc loại phấn phù hợp, nên khi bôi base, found lên thì ok, lúc phủ thêm phấn thì nó cứ lộ quá các chị ạ! Lớp phấn mỏng, mịn đấy, nhưng nó ko ăn mướt vào da - các chị cứ hình dung cái mặt bàn sau khi phủ 1 lớp bột mì cực mỏng lên mặt bàn ý :Worried:. Liệu sau khi dùng phấn MUFE lên thì da có đc chuyển hóa như ảnh dưới ko các chị nhỉ?