Ngại quá :39: em lại lập topic ( nếu có chị em nào thấy mặt em ở khắp mọi nơi thì thông cảm cho em nhá ;;) )

Tình hình là đợt này ngoài bắc lạnh kinh khủng mà da em vẫn dầu :(( mặc dù gặp gió lạnh nó vẫn tím tái lại như thường. Ban ngày em dùng MAD của origins. Nhg đúng là chỉ dc cái nhẹ mặt thôi, vì dầu vẫn hoàn dầu và ra đường gặp gió lạnh nó vẫn tím tái lại như con chết trôi. Buổi tối dùng serum clearing blemish của Juice beauty, em này thì tác dụng k thấy rõ lắm, mà sáng dậy dầu vẫn cạo ra dc ạ :( ( mùa hè thì khỏi nói, cứ x5 lên :)) ) . Ngoài ra thì da vẫn có mụn và sẹo thâm nhiều lắm ạ. Nên em đang đau đáu ý định sa thải 1 trong 2 em này. Tình cờ đợt này em rỗi rãi tìm hiểu về La roche :"> đây là 1 hãng dược mp của Pháp, tương đương với Avene, Vichy. Kcn của bọn này dc oánh giá là tốt nhất thế giới (?) Đấy là những điều em đọc dc ( qua quảng cáo ). Hiện tại em đang tăm tia dòng EFFACLAR của nó ( dòng này chuyên cho da mụn ạ ) , và kcn ( để cho mùa hè ). Giá xách tay xách chân của hãng này thì cũng k cao lắm, trong khả năng chi trả của em :D

Chị em nào dùng sp hãng này rùi thì chia sẻ review nhá :x welcome !