Các tín đồ của mỹ phẩm Bourjois ơi, cho mình hỏi về phấn phủ của bourjois nha.

Về kem nền thì mình mua chai Flower perfection màu 51 đánh lên khá sáng và đẹp, nhưng khi dậm phấn phủ nén bourjois Campact Powder màu Sable rosé thì tự dưng mặt bị tối lại, đích thị do cái màu phấn phủ nhưng nhân viên đã chọn màu đó sáng rồi mà sao kì vậy? Theo mình biết thì phủ bột sẽ đẹp hơn phủ nén (thông tin biết đc trên WTT) thì có hỏi nhân viên là phủ bột và nén cái nào đc hơn thì họ nói phủ nén của họ đánh lên mịn lắm, bột thì nhanh bị trôi. Nhân viên chọn cho màu phủ nén đó và nói màu này hơi hồng, mà hồng đâu ko thấy thấy nó cứ hơi tối mặt. Lấn át di cái màu kem nền đẹp rồi.

Ai rành về Bourjois thì tư vấn giúp mình chọn lại phấn phủ khác nha, àh với lại chọn kem lót nữa. Phủ nào có kèm theo ánh nhũ càng tốt.

Mình xài qua BB cream rồi và thấy BB cream đánh cũng nặng mặt và bí da lắm chứ cũng k tốt như quảng cáo đâu nên phải tốn tiền đầu tư qua kem nền và phấn phủ nè. Quả là chọn mỹ phẩm kỳ công quá. Cơ mà mình hơi thích dạng da make up bóng bóng và có vẻ tự nhiên giống HQ ý mà khi lựa mỹ phẩm thấy dạng make up bóng bóng đó ảo quá vì từ hồi dùng BB cream cũng có dc bóng đẹp mà ko tì vết như họ đâu