Chào các chị em,hôm nay Yến đi vô Nowzone thấy Missha có chương trình giảm giá son môi và sản phẩm dưỡng da đó!...Mà màu son Yến thích lại không giảm giá thiệt là buồn ghê! Relvon cũng có giảm giá nhưng sản phẩn gần hết date mà mấy trăm ngàn bỏ ra mình thiệt thấy phí quá! The face shop thì có vẻ các tình yêu và thiện cảm xứ Hàn trong lòng dân VN đã đẩy nó lên trong có vẻ hàng khắm khá so với vị thế bình dân của nó ở đất mẹ.Mình k có ý chê chất lượng vì mình thấy đa số mọi ng hài lòng về chất lượng của nó so với số tiền bỏ ra !!!...Chỉ có mình là run tay le lưỡi. Có lẽ mình có tình cảm với L'Oreal và Lancome hơn chăng?!?Nói thật mình chỉ có khả năng mua L'Oreal sản xuất ở Trung Quốc, Indo,Malay.Còn Lancome là của người dì và chị bà con cho sao dùng vậy thôi chứ còn nó xa xỉ với khả năng của mình!

Trước giờ Yến xài qua các loại mỹ phẩm có 1 vài nhận xét góp vui với chị em nha!

Son dưỡng Nivea, Rohto :đều chán như nhau thua xa mật ong honey ...

Son Oriflame , Lip on lip của Rohto: Không biết vì sao mình xài luôn bị trót da môi nên không dám mua lần 2

Son Etude House nói chung màu sắc khá hợp với mình nhưng hơi khô môi

Son môi Avon : nói chung mua 1 lần về bỏ cảm giác phí tiền cực kì dù giá cả nó rẽ

Má hồng Etude House màu sắc so cute rùi mà thấy không được mịn màng lắm + có vẻ gây mụn

Kem nền Maybeline sản xuất tại Trung Quốc tương đối che phủ khá nhưng mau ra dầu mặt .Xài xong gây mụn + có vẻ không tốt cho da

BB Cream Maybeline dỡ tệ + màu sắc chỉ phù hợp với nàng nào da đẹp và trắng -> Mua rồi về bỏ phí hết biết!

Phấn nền Lancome người quen toàn mua hàng sale bên Mỹ nên mình tra ra có mấy cái rất gần hạn sử dụng.Tuy nhiên nếu lựa màu sắc hợp với da người á châu thì mịn đẹp và có cảm giác sang trọng chứ không trong sến như đánh mấy loại phấn trắng bệt() mình đã từng có(essance là 1 ví dụ minh họa nho nhỏ có lẽ tại mình k có tiền nên k mua đc của nhiều hãng xịn nên so sánh cũng k đc chính xác!!!) .Nhưng nói chung Lancome sẽ không làm bạn thất vọng với chất lượng thương hiệu.

Màu mắt Lancome :có lẽ do Y xài ít hãng quá hay sao nhưng Lancome là hãng chọn lựa và phối những hộp màu mắt 4 trong 1 quá đẹp nên Y mê tít luôn

Masscara Lancome: Là hàng tặng đính kèm hộp quà nước hoa Hypnose có lẽ vậy mà không được tốt chăng nên mình xài cảm giác cũng không hơn không kém Masscara của Maybeline là bao nhiêu?!?

Bonus :Mình cực kỳ iu mùi Lancome Micracle màu hồng.->cái này ngoài lề mỹ phẩm tý nhưng mong sẽ chia sẽ sở thích với các bạn.

Phấn nền Maybeline màu honey bán ở VN hàng sản xuất tại Malaysia hay China nói chung bạn sẽ cảm thấy chất lượng tương đương với số tiền bạn bỏ ra. Lên da mình thấy không mịn lắm không che khuyết điểm tốt và dùng nhiều có vẻ hại da nổi mụn lắm. Tuy nhiên nếu với làn da khỏe và 1 số tiền in ít như mình phấn nền Maybeline sẽ là 1 lựa chọn không tồi cho bạn!

Kem foundation True Match của L' Oeal nó là 1 thứ kem nền Maybeline làm sang hơn 1 tẹo nhưng mình đánh lên ban ngày bị cho nhìn mặt dày cộm (1 phần có lẽ do mình bị nhiều mụn nên phải nguỵ trang nhiều lớp chăng?!?) và trong mặt kém sức sống.Nhưng có lẽ nó là thứ kem nền hiện tại có giá tiền phù hợp với mình .Lúc mình mua ở Nowzone 335 ngàn giờ còn 245 ngàn chả hiểu sao qua tết tự dưng L' Oeal lại giảm giá trong khi mấy em khác giá cao chóng mặt.

Mình cực kỳ thích 1 bộ màu mặt của Thái Lan gồm gần 20 màu mắt và 2 màu má hồng của Thái Lan hiệu Shivina .Mình mua ở quầy mỹ phẩm Coop mark Cống Quỳnh giá 275 ngàn.Lúc đầu nhìn có vẻ là hàng Trung Quốc rẽ tiền nhưng khi xài phối màu mình cực kỳ thích. Mình đã không thấy tiếc số tiền đã bỏ ra dù có cảm giác quầy này bán giá cao quá vì sự mình có thể xài nó quá triệt để đánh cho bạn bè đi tiệc tùng tùm lum ....!!!

Sữa rữa mặt Acness:chán+ không có tác dụng

Sữa rữa mặt Vichy Normaderm màu xanh lá câu : không hợp da nên gây mụn khủng khiếp đến không thể hơn được nữa!!!

Sữa rữa mặt L' Oreal hydra fresh rất rất hài lòng + cực kì iu em này

Sữa rữa mặt L' Oreal Derma Genesis dùng tẩy trang và tẩy tế bào chết hàng tuần thì ok nhưng xài hàng ngày thì tẩy da quá làm mình sợ hỏng mặt mất thôi.

Note : Nhắc nhở chính mình và mọi người nhớ tạo bọt trước khi cho sữa rữa mặt lên mặt nha.+nhớ xài sản phẩm chóng nắng đó

Kem tẩy trang L'Oreal sữa tẩy trang cũng tốt nhưng mình có cảm giác chất dầu trong dung dịch này khi rữa mặt lại rất rất nhờn . Chú ý tráng xa vùng mắt khi dùng .

Nước hoa hồng L'Oreal Pure Zone sản xuất tại Indonesia toàn mùn cồn xài xông rát mặt và không có tác dụng tích cực cho da -> phí tiền vô ít

Nước hoa hồng L'Oreal Derma Genesis sản xuất tại China đỡ hơn loại Pure Zone nhưng thật sự mình cảm thấy rin rít da mặt và có vẽ mỹ phẩm k ăn vào da tốt nến dùng nước hoa hồng này dưỡng da trước đó!...

Nước hoa hồng Garner rẽ hơn L'Oreal nhưng mình thấy hài lòng với nó hơn, tuy nó hơi nhờn không thể make up đc sau nó nhưng thật sự nó mang lại 1 tác dụng mềm mịn ngoài mong đợi của mình

Nước hoa hồng Lana , Pond's ,Nivea mình có cảm giác rất tệ vì nó quá nhiều cồn làm khô da

Kem dưỡng da Olay total Effect mua ở Mỹ tuyệt vời đặc biệt là với các chị các bà mẹ Việt Nam anh hùng(đùa thôi)-> điểm 10 cho chất lượng

Kem dưỡng da Olay mua ở VN hên xui nhưng tui thấy nó hơi gây ngưa ngứa trên da

Kem dưỡng da Garner ,Pond's có vẻ bào da mặt ác chiến quá nên tránh xa

Sữa rữa mặt Pond's ,Biore,Garner ,Nivea mình k hợp nên bị mụn tàng bạo vô nhân đạo luôn

Sữa rữa mặt Hazeline nghệ tương đối tốt so với giá tiền 23 ngàn của nó.

Kem dưỡng dạng gel L' Oreal Derma Genesis mặt mình có vài chổ mụn bị vỡ ra máu hôm đầu k biết bôi kem này lên rát mặt muốn chết luôn!Sau đó bị dị ứng ngứa nóng rát khó chịu khi uống thuốc trụ sinh và bôi kem này.Mình đã sữa mặt thật thật nhiều và đt lên tổng đài tư vấn của L' Oreal kết quả tư vấn viên ghi nhận lại trường hợp và im re. Mình đãngưng bôi kem trong đợi trị bệnh.Sau đó xài thử lại 1 lượng nhỏ xoa nhẹ trên 2 bàn tay rồi áp lên mặt.Mình thấy k bị dị ứng nữa nói chung da mềm mại sau khi xài sản phẩm.Có lẽ với số tiền 290 ngàn k phải là lớn so với mỹ phẩm dưỡng da có 1 chút thương hiệu thời bây giờ nhưng mình đã 1 phen hú vía và thật sự mình khg dám bỏ tiền 1 lần nữa mua 1 sản phẩm như thế này!!! Mình rất cẩn thận nên mua sản phẩm gì cũng vô siêu thị lớn mua ở cửa hàng hỏi kỹ nhân viên tư vấn ... chứ tuyệt đối không dùng hàng trôi nổi vậy mà cũng không may ...

Nói chung dùng mỹ phẩm mình nghĩ bạn nên đi soi da và hiểu thật sự về làn da mình+ được tư vấn lựa chọn mỹ phẩm chỉnh chu .Và quan trọng nhất là mỹ phẩm đó có phù hợp và hiệu quả trên làn da của mình chứ không phải 1 thương hiệu nào giá tiền thế nào?!?..

Nói thật mình đã từng mất tiền bị tư vấn mua xài hàng của Vichy soi da hẵng hoi nhưng tiền mất tật mang vì không hợp da mặt .Sau đó mình uống thuốc kháng viêm của bác sỹ (10 mấy ngàn 1 ngày thuốc uống cỡ 10 ngày)+ bôi Ecry Nghệ (có 9 ngàn đồng thôi!!!) nhưng tình trạng mụn đã khá hơn rất rất nhiều!...Có lẽ do mình may mắn hợp thuốc chăng?!? Mình cũng không nghĩ sẽ chỉ cách phù hợp đc cho người nào bị tình trạng mụn như mình chỉ hy vọng mọi người có 1 hướng trị nữa để không phải lo lắng nhiều như mình trước đây về mụn.

Mình cũng cảm thấy trang điểm dưỡng da xài sữa rữa mặt,sữa tẩy trang,chăm sóc điều trị da ... là 1 trong k ít vấn đề bâng khuâng của chị em phụ nữ chúng mình.May mắn tìm đc sản phẩm phù hợp da mặt và túi tiền của mình hay mãi loay hoay làm chuột bạch cho chính mình(giống Yến nè!!!hihi ) thật sự là niềm trăn trở của mỗi người!...Hy vọng chị em phụ nữ chúng ta luôn an lành tự tin và sống đẹp và có ý nghĩa hơn mọi người nhé!Rất vui được chia sẽ với chị em web tre tho!....

Gửi ngàn lời chúc chân thành đến chị em phụ nữ!Với mình ngày nào cũng là 8 tháng 3!