Son nyx, nay mình lập topic mới mong các bạn các chị em đang tính mua son nyx, đang dùng son nyx hay đã từng dùng vào chia sẻ giao lưu trao đổi về dòng son nyx này nhé!

Thứ nhất, mình mới dùng 2 màu của son NYX thôi chứ chưa dùng các dòng & màu khác của son NYX. 1 cây Matte Lipstick màu đỏ & 1 cây màu hồng (tự nhiên quên tên).

Thứ hai, ban đầu dùng thấy môi khô lắm. Đánh thì lên màu gần đúng chuẩn màu son nyx luôn nhưng cứ khô khô, bệt bệt. Mặc dù trc khi đánh son nyx mình cũng thoa son/kem dưỡng.

Rút ra kết luận, mỗi khi tắm nên xả nước ấm vào vùng miệng cho nó mềm ẩm ra, sau đó dùng bàn chải lông mềm hoặc miếng bông hơi thô ráp 1 chút hay là cái chà lưng ấy loại nhỏ bằng 1/2 bàn tay chà nhẹ môi cho ra chất bẩn, da chết. Sau đó xả nước lạnh vào môi cho môi săn chắc, căng bóng. Đó là bước làm sạch môi cơ bản mỗi ngày, sau đó dùng kem/son dưỡng môi mới thấm chứ môi để như vậy mà dùng lip balm tác dụng rất ít.

Quan trọng là, trc khi tô son thì dùng lip balm tối thiểu trc 5 phút, rồi apply son vào mới đẹp chứ nếu bôi lip balm xong mà dùng son luôn thì ko đẹp. Thường hợp với những ng vốn có cơ địa màu môi đỏ hồng tự nhiên & da dẻ mát mẻ, môi mềm ẩm ko khô thì bôi lip balm xong quất luôn son vẫn ok, thậm chí họ ko dùng lip balm mà đánh son trực tiếp vẫn được. Còn với ng bt thì nên bôi lip balm trước 3-5 phút khi nào lip balm thấm đều, khô & làm ẩm môi rồi thì mới dùng son. Còn nếu mà makeup cả mặt đầy đủ các bước, thì mọi ng dưỡng môi trước sau đó mới makeup, tới lúc makeup môi thì thời gian đó môi được dưỡng mềm ẩm bóng rồi, đánh son bảo đảm đẹp.

Quay lại chủ đề chính, mình muốn hỏi thêm là mọi ng ở đây có ai mua son nyx ở bên ngoài chưa? Ko phải mua son NYX tại showroom, mà là mua trên mạng của mấy chị bán mỹ phẩm đó. Mình thích màu pink nude & orange nude, muốn mua mà lăn tăn mãi. Vì thấy giá ở bên ngoài rẻ hơn ở showroom rất nhiều, ko biết có phải fake TQ ko? Sợ ko phải hàng chính hãng.

Mình goggle thì ra mấy nơi bán mỹ phẩm NYX như chị meoheo, candy, nguyenoanh thấy có vẻ cũng "uy tín" không biết ai đã dùng của mấy ng bán này chưa??? Chỉ có thắc mắc là sao giá lại rẻ hơn nhiều so với ở của hàng nhỉ? Đương nhiên rẻ thì tốt nhưng mà ko biết chất lượng ntn & có phải hàng chính hãng thật ko?

Mình đang muốn mua mấy cây son NYX về dùng.

-Dòng Soft Matte Lip Cream

màu Stockholm

màu SaoPaulo

màu Tokyo

màu Istabul

Ai dùng mấy màu này của son nyx rồi review cho mình với, chứ mua 1 lúc mấy cây về ko dùng đc thì phí.