Hôm bữa em về quê thấy bà chị họ hàng xa năm nay 28 tuổi ở quê làm ruộng mà da vẫn trắng mịn căng đầy không có một nếp nhăn nào, đặc biệt là rất trắng. Em rất là ngạc nhiên. Em hỏi chị ấy có người nhà ở nước ngoài mua cho thuốc hay kem dưỡng gì không mà trắng mịn như vậy. Chị ấy cười bảo là làm gì có, chị ấy chẳng xài mỹ phẩm gì cả. Em hét toáng lên là em chả tin. Ở phố mẹ với chị em xài cả đống mỹ phẩm xịn mới đẹp chút ít. Một lúc sau chị ấy lôi ra một cái hũ có nước đục đục. Chi ấy kêu đây là bí quyết dưỡng da mà bà chị ấy chỉ cho chị ấy. Em thấy hay qua, ham quá thế là kêu chị ấy chỉ cho cách làm.

Chị ấy nói đó là nhựa của cây mướp các chị ah. Em thắc mắc là sao nhựa câmướp có tác dụng dữ vậy. Chị ấy kêu là không biết. xài theo bà và mấy chị em trong gia đình.

Chị ấy chỉ cho em cách lấy nhựa mướp.Cắt đứt một dây trên thân cây mướp, cách mặt đất 60 cm, uốn cong đầu cắt đó cho chúc xuống dưới rồi nhét vào một hũ thủy tinh dung tích khoảng 1,8 lít. Đậy kín miệng hũ để nước mưa hoặc sâu bọ không lọt vào trong. Chôn nửa thân lọ xuống đất. Có thể cắt các dây trên thân cây mướp để lấy nhựa khi mướp đã tàn, hết quả.

Trước đó, cần chú ý tưới nhiều nước vào gốc cây để nhựa có thể chảy đầy hũ chỉ sau 1 đêm.Bác chị ấy làm bác sĩ thì khuyên khi sử dụng nên thêm vào nhựa mướp một chút rượu cồn, glycerin. Điều này giúp tăng cường nhuận hoạt da, sát khuẩn và tiêu độc.

Em đem 2 chai nhựa mướp về cho mẹ với chị em xài được 2 tháng này. mẹ em với chị em rất là ghiền. da mịn màn căng bóng và trắng da nhiều.

Chị nào chăm chỉ hoặc sưu tầm các phương pháp làm đẹp thì nên tham khảo cách này ah