Làm đẹp là sự nghiệp vĩ đại của phụ nữ :Rose:

Nếu mà ai có điều kiện dùng đồ xịn thì thôi ko nói làm gì

như em thì em ko đủ tiềm lực tài chính để bon chen nhiều, nên mạn phép lập ra topic này để các chị/em vào đây cho ý kiến về những lọai mỹ phẩm chất lượng tốt nhưng giá cả ko quá đắt, hợp túi tiền người lao động, hihi... :Battin ey:

trước hết em liệt kê 1 số lọai nhé (theo kinh nghiệm từ bản thân & bạn bè )

Hàng ORIFLAME: (vì bạn em nó bán nên em dùng khá nhiều sản phẩm của hiệu này)

1. Dưỡng môi Lip Spa: giá đâu 70 - 80k gì đấy.

Cái này bôi lên làm môi ẩm mựợt lắm. Thỏi son nhỏ , ốm nhom, xài mau hết.

2. Son môi dòng Power Shine: màu bóng bóng, hơi nhạt. Mùi thơm dễ chịu, có nhũ nhẹ, mềm môi , xài cũng mau hết luôn.

3. Toner ko cồn Aloe Vera: nói là dành cho da nhạy cảm, nhưng em da dầu dùng thấy cũng ok lắm. Em ko thích mấy lọai toner có cồn, mà toner cho da nhờn thì toàn chứa cồn.

4. Sơn móng dòng French Manicure, cả lọ sơn làm chắc móng Nail Hardener và cái sơn nền Base Coat .

5. Phấn phủ dạng nén Giordani

6. Phấn phủ dạng bột nắp màu tím than (em kết cái này lắm, mịn mà oil control rất tốt nha)

7. Kem dưỡng body dòng Milk & Honey : mùi mật ong thơm thơm, cái hũ đựng nhìn mẫu mã cũng sang trọng

8. Wonder Lash mascara, cái cọ thiết kế khá đặc biệt làm tơi mi, mấy lọai kia của Oriflame thì ko bằng

9. Phấn má hồng ngọc trai Giordani

10. Hơi lạc đề 1 chút: nước hoa Divine, chai cao cao , dáng ẹo ẹo, màu xanh biển. em thích mùi này lắm lắm. Nhẹ nhàng, nữ tính.

CÁC LỌAI KHÁC:

1. Rửa mặt dạng bọt Acnes

2. Acnes C10 trị thâm ( bạn em nó xài cái này khen rối rít, em cũng định mua thử . 250k/ lọ 10ml)

3. Phấn nền True Match của L'Oreal

4. Kem ủ tóc lọ màu xanh lá của Ganier & Fructis, mùi trái cây thơm ngào ngạt (cái này chưa thấy bán ở VN thì phải )

5. Dầu baby oil của Johnson - dùng để tẩy trang, nhưng da nhờn thì có vẻ cái này ko hợp lắm.

6. Gel vuốt tóc Double Rich chai màu đỏ (dạng giữ nếp mềm).

7. Acnes Oil Solution: Kem kiểm soát chất nhờn, hình như nắp màu xanh lá.

Có lần dùng thử lọai này thấy mặt mịn & ráo. Chắc để bôi vùng T-zone khi make-up cũng tốt.

8. Son môi dòng Water Shine của Maybelline

9. Tẩy trang của The Face Shop (cái này mình chưa xài nhưng thấy chị/em WTT khen dữ lắm nên list vào luôn)

10. Kem chống nắng Biore (lọai nhập khẩu của Nhật, khỏang 100k/lọ). Ko nhờn tí nào!

Mong rằng topic của em được mọi người ủng hộ :Smiling: