Em mới tham gia web còn thiếu sót gì các mẹ và chị giúp em a. Em sn 93. E Cũng make up đc 3 năm đổ lại đây, ngày nào cũng make nhưng chi toàn dùng bb + phủ của Geo để đi làm, còn khi đi chơi thì toàn đi dịch vụ nhờ ng make hộ cho ( chuyên dùng colorborn và artcos, phấn thì toàn phấn khoáng nên e rất yên tâm, vì cũng là chỗ thân quen rồi, chẳng phàn nàn gì cả ) Ở nhà tự make lấy thì chẳng bao giờ dưỡng cũng như lót. Chỉ biết về là tẩy trang rồi sữa rửa mặt xog đắp chăn đi ngủ

Nhưng vẫn muốn thử tìm tòi nhiều loại hơn, muốn làm đẹp hơn nhiều nữa. Chuyên mò mẫm bên muare nên E có vào topic của chị caheomap, nhìn hứng mắt lắm nhưng nhiều loại quá không thê tải nổi a. Có nick yh cũng định hỏi han nhưng bản thân thì cù lần cũng chẳng biết gì về make up cả nên sợ mất time của ng khác, mà nói xong đần ra thì cũng bằng huề

Ngồi thiền ở topic chị ý đc gần 1 tiếng và có nhiều thắc mắc muốn các mẹ và chị tư vấn cho em a. E đang có nhu cầu một list chính và đang kém hiểu biết lẫn phân vân giữa La prarie , Guerlain , Shu, Chanel? Vì em chỉ cần chính là kem lót, nền, phấn phủ, highlight, che khuyết điểm ( quầng thâm ở mắt ) e thì chỉ thích mỏng, mịn, bóng, che phủ tốt, tự nhiên (e biết 2 cái này k hay đi cùng với nhau nhưng vẫn cứ cố bon chen a =.= ) . Thường thì e đi make đánh phấn khoáng, nhưng đến khi dặm lại thì e k dám dùng phấn đó, chỉ dám dùng cọ lướt qua Geo rồi quẹt vài cái cho đỡ thôi a. Ngoài phấn phủ ra nhưng e vẫn muốn tìm cộng thêm loại phủ trong suốt để kiềm dầu hoặc chuyên dặm lại chẳng hạn ( Dùng 2 loại phấn phủ trên mặt chắc cũng không sao đâu phải không ạ?)

Da em thuộc hỗn hợp hơi dầu một chút. Da ít khi có mụn, trắng, ít khuyết điểm, nếu có thì đều tập trung ở cằm vì nếu mọc mụn thì toàn ở đó, mắt thì rất thâm( ăn ngủ đầy đủ mà vẫn thâm mới lạ =.= ) Mặc dù bạn bè có khen da đẹp nhưng khi ra đường mà k tân trang cho mình một chút thì thấy tự ti lắm a. Hoặc nhất là khi đi đâu đó đặc biệt hoặc bất ngờ mà k có time lẫn money nhiều thì còn biết đường tự đối phó ( vì mỗi lần e make cũng toàn 200 - 300 ). Giá cả thì e cũng tự lường trước là tiền nào của nấy nên các mẹ và chị tư vấn nhiệt tình giúp em nhé ! Em cảm ơn nhiều ạ