XIN CHÀO MỌI NGƯỜI, TRƯỚC ĐÂY MÌNH CHỈ VÀO XEM NHƯNG CHƯA BAO GIỜ COMMENT HAY LẬP NHÀ GÌ CẢ, MỚI GẦN ĐÂY HÔM SINH NHẬT MỚI BON CHEN TẠO NICK ĐỂ HỌC HỎI .HÔM NAY MÌNH MẠN PHÉP LẬP TOPIC ĐỂ CHIA SẼ NHỮNG KINH NGHIỆM MÌNH ĐÃ DÙNG VÀ TỰ CHẾ ( CŨNG NHƯ TÌM HIỂU ) MỸ PHẨM DƯỠNG DA FROM HEAD TO TOE.

TIÊU CHÍ CỦA MÌNH HÀNG ĐẦU LÀ DÙNG ĐỒ THIÊN NHIÊN VÌ :

- bảo vệ môi trường

- bảo vệ chính mình trước tác hại của hóa chất ( dù là các sản phẩm xịn , đắt , thậm chí với giá...cắt cổ song luôn có thành phần hóa chất làm tổn hại da )

- tuy đồ thiên nhiên cho tác dụng chậm, phải thật kiên trì và kiên nhẫn, lòng kiên trì , kiên nhẫn luôn đem lại hiệu quả trong bất cứ hoạt động nào và nhất là dưỡng da từ thiên nhiên vì tùy loại da nó k cho tác dụng ngay tức khắc dc nhưng khi sử dụng sản phẩm mình tự làm thì độ an toàn rất cao, hiệu quả dài lâu ( càng cao nếu tìm dc nguồn cung cấp nguyên liệu tốt nhất ). Mình vốn trước đây (chắc chẳng riêng gì mình, thiết nghĩ mọi ng cũng thế ) cứ thấy review em mỹ phẩm nào tốt là search ,tìm hiểu và....tậu em nó liền trong khi các MP cũ xài chưa hết, hoặc xài hết rồi chưa kịp cho da thở để wellcome MP mới rồi bụp ngay tức khắc và hóng hớt chờ cái khác....rồi lại mua...lại hóng....1 vòng lẩy quẩn gây tốn kém hầu bao trong khi ngành công nghiệp mỹ phẩm cứ hái ra tiền theo nhu cầu khách hàng mà bỏ lơ tác hại đáng sợ các chất trong MP. Bạn có biết hàng ngày ta nạp lên da những gì k ? chưa kể cả ăn uống nữa ? Các bạn vô đây ==>> đọc k hãi hùng k ăn tiền

http://sweetnaturevn.wordpress.com/2008/08/06/s%e1%bb%b1-th%e1%ba%adt-v%e1%bb%81-cac-hang-m%e1%bb%b9-ph%e1%ba%a9m-n%e1%bb%95i-ti%e1%ba%bfng-ph%e1%ba%a7n-1/ ( sự thật các hãng MP )

http://sweetnaturevn.wordpress.com/2008/08/04/gi%e1%ba%a3i-ma-cac-ch%e1%ba%a5t-d%e1%bb%99c-trong-m%e1%bb%b9-ph%e1%ba%a9m-c%e1%bb%a7a-b%e1%ba%a1n/ (gỉi mã thành phần kem Nevia )

" ép dầu ép mỡ ai nỡ ép...da "
:Laughing:

Nói dài nói dai đâm sợ nói dại nên mình xin cho ra mắt các em MP made by myself và những kinh nghiệm sẻ chia với mọi ng có làn da như mình ( 21t , sinh viên, sống ở SG ). Da mình thuộc loại da hỗn hợp/ nhờn , vùng chữ T thì lụt dầu liên tục , trán và nhất là 2 má gần 2 cánh mũi LCL to (chui vào tránh bomb dc :Laughing: ). Trước đây từng đi trị mụn ở bác sĩ Võ Thị Bạch Sương ( Trần Văn Đang , q3, HCM ) gần 2 năm thì dứt. mụn mình là mụn bọc là chủ yếu nên gây sưng viêm , thâm và xỉn màu rất nhanh mỗi khi dổ dầu thì hậu kiếp k chữa chắc cũng k hết bởi da mình rất dày . Sau 1 time uống thuốc, bôi trét be bét , kiêng khem thì da nhẵn nhụi sáng sủa nhìn ...mún cắn ( tác dụng Tây y công nhận cao ):D. Nhưng khi ngưng thuốc nữa năm thì mụn_baby come back to me :Crying: tuy k dã man tràn lan như trc nom nhìn cũng khó chịu vì cứ thâm xì lại. Mình không muốn đi khám vì quá cực khổ ở khâu chờ đợi bốc số và cứ nạp thuốc mãi chắc k chết vì thuốc cũng chết vì hại gan nên đã lên WTT tìm hiểu cũng như các web khác về việc tự chăm sóc và dưỡng da từ thiên nhiên + chế độ ăn . Mình rất cám ơn các mẹ , các chị đã giúp mình tìm ra phương pháp tốt nhất và mình sẽ suy trì lâu dài .Quy trình như sau:

slogan
" TRONG ĂN NGOÀI DƯỠNG_ SONG KIẾM HỢP BÍCH "

* ăn uống :

cái này chắc ai cũng biết nên ăn gì , ăn như thế nào để nuôi cái da dầu đỏng đảnh này nên mình k đi chi tiết nữa .

* dưỡng da:

BUỔI SÁNG việc đầu tiên nằm trên giường matxa mặt nhẹ nhàng, động tác này là tập thể dục cho da

1) Soap handmade + miếng bọt rửa mặt Họa Mi 17.200/2 miếng to nửa bàn tay(mua ở siêu thị) ==>> sạch. mịn mà k hề khô da

2) trước dùng xịt khoáng Vivian , giờ mình đi siêu thị mua nước khoáng Vĩnh Hảo 4.200k/ chai tầm 250 ml( loại k gas nhoa) + bình xịt ở Hachi Hachi ==>> xịt đều khắp mặt , dùng tay vỗ đều cho thấm vào da , giúp da no nước.

3) toner dấm táo

4) sáng k đi học thì dừng đến đây . Nếu đi học thì mình bôi dưỡng Olay complete made in USA SFP 15 (70k/1 Oz mua chị Hạnh meoheo ) và kem chống nắng Biore

BUỔI TRƯA

Soap => Olay => KCN ( nhớ mang giấy thấm dầu, cái này quan trọng vì giúp da không bóng nhẫy ) => che bịt cẩn thận gồm : 1 khẩu trang mini thêm 1 cái trùm ngoài từ đầu lót nón bảo hiểm phủ đến tận cổ , kính mát ...tha hồ vi vu.

BUỔI TỐI

1)sau khi đi học về ( 21h vẫn bịt khẩu trang, da mụn dầu mà, bịt riết quen lun , k có k dám ra đường vì ...Sg bụi lắm Sg ơi SG ơi ) ==>> rửa mặt bằng Queen helena bạc hà, surb tẩy các tế bào chết , bụi bẩn mà mình đi từ chiều đến giờ ==>> cái này chắc ai cũng biết là tốt, mịn da

2) xịt khoáng, vỗ cho da no nước

3) toner dấm táo

4) mask hàng tối : CAO BÍ ĐAO MẬT tự nấu ( hầm bí bằng nồi cơm điện,xay nát bằng máy sinh tố, lọc qua lưới,đun bằg bếp gas....tất cả mất gần 3 tiếng ) ==>> em này xài da mịn mượt vô cùng, đẩy mụn ( da mình k bị mụn dưới da nhưng bị mụn bọc thì lên nhanh hơn , mau có ngòi để nặn ) , mình để 1 tiếng rồi MATXA rửa sạch.

5) toner trà xanh , mẹ mình mua lá trà tươi về nấu uống , mình lấy làm toner luôn , ngày nào làm ngày đó vì không nên để quá 1 ngày thiu đó ngày nào mẹ cũng nấu. Trích 1 ít để tủ lạnh , khi dùng lấy bông thấm bôi lên da mát lạnh , công dụng se LCL và tinh chất trà xanh giúp kháng khuẩn , gảim sưng viêm.

6) bôi SỮA ONG CHÚA NGUYÊN CHẤT đang xài Viethoney ( mua ở siêu thị Maxim 3/2 rổ giá thuộc lòng như sau : Viethoney_ thuộc đại học Nông Lâm 51.200k/25g, 84.200/100g , Italy 400k/60g và loại SOC hồng sâm của Korean 500k/100g ), bôi 1 lớp mỏng giúp da căng , mình cảm thấy như có 1 màng căng phẳng da mặt , dù thế đêm ngủ sáng hôm sau da vẫn tiết dầu chứng tỏ nó.....k bít LCL. Dùng càng lâu về sau càng chống nhăn giúp da căng mịn . Đó là bí quyết của mẹ EX BF tuy đã gần 60t , da bác ý cũng có nhăn (già rồi k nhăn mới lạ ) nhưng nếp nhăn k sâu, da mặt căng bóng nhìn mịn màng lắm lắm !!!!!!:LoveStruc: . Bôi để qua đêm ! lưu ý là chỉ dùng với ai da k mẫn cảm với các sản phẩm từ ong nha và SOC rất bắt nắng nên chống nắng cẩn thận.

trước đây kinh qua các thể loại Merlot, Joppa , Olay.....nhưng chán rồi, toàn mùi hóa phẩm lại tốn tiền ,vô thưởng vô phạt....để cái đó đầu tư cái khác

ngoài ra mình còn dùng:

- Dầu oliu ( tẩy trang )

- Bột đậu xanh ( srub body)

- Lip blam (sáp ong+mật ong +oliu tham khảo web này rất rất hay nha http://sweetnaturevn.wordpress.com/2008/08/04/lam-son-ch%e1%bb%91ng-n%e1%ba%bb-v%e1%bb%9bi-sap-ong/ )

- Tinh dầu từ vỏ bưởi tươi (mua vỏ bưởi về bào lấy phần vỏ xanh , đun nc sôi tầm 1l đổ vào xoong , đậy nắp nồi cho tinh dầu nhả hết ra, để nguội bóp lần nữa rồi vắt 1 tí chanh vào thay DẦU XẢ xả mượt vô cùng, thơm và relax đầu óc lắm :Kiss:. Tóc mình thuộc dạng rất dày , đen , sợi tóc to ,tuy k dầu lắm nhưng cũng dầu nếu sau 1.5 ngày k gội nhưng dầu ra mà k bết bền bệt , bắt bụi như tụi dầu xả thông thường . Dùng vỏ bưởi suốt 10 năm ( từ cấp 2) do mẹ bắt đến bây giờ tự nguyện mà tóc đen nhánh, đen thui óng ả luôn.

chúc các chị em thêm kinh nghiệm và có gì chia sẻ cùng em để em học hỏi nhé ! mọi người luôn xinh tươi :Rose: