Chào mọi người

Da mình thuộc loại da nhạy cảm, dầu, hỗn hợp. Cách đây 2 năm, mình đã thử rất nhiều kem dưỡng da như Estee Lauder, Vichy, Dermalogica, Neutrogena... nhưng đều không hợp với làn da quá nhạy cảm của mình. Da mình nhạy cảm đến nỗi chỉ rửa mặt thui mà mặt đã ửng đỏ lên rùi. Lúc đó mình mới bỏ hết tất cả những gì đang dùng, chuyển qua dùng duy nhất sữa rửa mặt của Treasure D'orient. Thấy quảng cáo là thiên nhiên nên cũng nhắm mắt làm liều xài. Sau 2 năm thì da mình có vẻ ổn trở lại.

Mình mới thử dùng Pond (dòng Age Miracle), lúc đầu cũng hơi ớn ớn vì có nghe nhiều người bảo Pond xài dễ bị kích ứng. Mình dùng kem đêm. Phải nói là cái này thấm nhanh thiệt, sáng dậy da mình nhờn (mặc dù ngủ trong phòng máy lạnh) nhưng được cái là da mềm và mượt sau khi rửa mặt. Thừa thắng xông lên mình mua tiếp kem ngày dòng Flawless White. Sau khoảng 1 tuần xài da mình bị sạm đen. Mình gọi điện thoại hỏi tư vấn viên thì họ bảo là do kem đang đẩy những sắc tố, những cái ko tốt dưới da mình lên. Bắt đầu xài hộp thứ 2 sẽ có hiệu quả. Vậy mình xin hỏi các mẹ, các chị trên diễn đàn của mình ai đã dùng kem Pond có thể xác nhận dùm mình có đúng vậy không ạ, để mình yên tâm. ^^

Rất hoan nghên những chị em dùng kem Pond chia sẻ về sản phẩm này. Nếu có chê bai hay gì thì xin đừng comment. Cũng xin đừng khuyên mình đổi sản phẩm khác. Vì hiện giờ mình đang rất kết em này. :LoveStruc: