E lúc nào cũng muốn mắt mình trông to hơn, và chắc là chị em nào cũng có chung nỗi niềm như thế :)) Mắt to vừa xinh lại vừa trẻ, và nó giúp mặt mình trông bé lại đấy các mẹ ạ, vì người khác sẽ lo nhìn đôi mắt bồ câu mà quên luôn phần cằm nhé :D

Để có một đôi mắt to tròn long lanh ko hề khó đâu các mẹ à, đọc rồi áp dụng ngay và luôn nè:

B1: Kẻ chân mày thật kỹ. Nhiều mẹ chăm chăm makeup phần mắt mà làm chân mày qua loa nè, thế là ko đúng đâu. Lông mày sắc nét sẽ tạo cảm giác như phần mắt chiếm nhiều diện tích trên khuôn mặt hơn -> mắt to hơn

B2: Tạo độ sâu cho mắt. Dùng phấn mắt màu đồng hoặc hồng nhạt đánh lên hốc mắt sẽ khiến mắt trông rõ nét hơn

B3: Đánh nhũ vào góc trong mắt. Nhũ sẽ bắt sáng, làm phần mắt to ra hơn 1 xí, và làm mặt long lanh, sáng sủa hơn

B4: Đánh mí mắt với màu sáng hoặc trung tính. Màu sáng sẽ đem vật thể lại gần hơn và to hơn, giúp mắt trông thật nổi bật

B5: Dùng eyeliner màu da kẻ mí dưới, mắt sẽ trông như được mở rộng hơn. Dùng màu đen là mắt bé lại đó nha, nhớ lưu ý :D

B6: Chải mascara cho mi dưới. Mắt to hơn ngay tức khắc luôn

B7: Kẹp mi. Các mẹ có thể làm nóng đồ kẹp bằng máy sấy tóc để đạt dc hiệu quả tốt hơn nha

B8: Chải mascara cho mí trên. Có một điều khá hay ho là chải mascara sau khi đã kẹp mi sẽ giúp mi cong hơn và lượng mascara bám trên mi cũng nhiều hơn nha =D>

B9: Gắn mi giả. Bước này chỉ là phụ, ai thích tự nhiên thì bỏ qua. Nhưng đi dạ tiệc mà có cặp mi giả đồng hành thì hết ý :Embarrassment:

Thành quả:

--------------------------

- Ai để ý thì chị này ko hề động tới cây eyeliner đen nào hết, vì sợ làm mắt nhỏ. Nhưng riêng e thì thích kẻ cho mắt sắc, và kẻ vừa phải thì mắt vẫn to hơn chứ kẻ dày quá mới sợ thui :Embarrassment:

- Cách nhanh nhất và hiệu quả nhất để có đôi mắt to khi ko có thời gian? Theo ý e là chuốt mascara các mẹ ạ, loại càng cong càng dày thì mắt càng to. Hoặc là đeo lens, nhưng e ko hảo vụ đó :))

Chúc các mẹ sẽ có một đôi mắt đẹp ưng ý nha @};-@};-@};-