Vì tính chất công việc nên hầu như mình trang điểm rất nhiều và trang điểm mỗi ngày, nhưng để bảo vệ da trước tác hại của các hóa chất mỹ phẩm thì mình đều tẩy trang rất kĩ mỗi khi về nhà, mà không những tẩy trang 1 bước mà mình làm sạch da tới 3 bước.

Đầu tiên là tẩy trang bằng dầu tẩy trang, sau đó dùng nước tẩy trang, cuối cùng là dùng sữa rửa mặt và thoa toner để làm sạch lần cuối, vì làm sạch da rất kĩ nên da mình rất ít nổi mụn và cũng không bị sạm đi do trang điểm nhiều, lúc nào cũng tươi rói. Vậy mà ngày hôm qua, đi làm về mệt quá ngủ quên hồi nào không biết, quên cả tẩy trang, sáng hôm sau nhìn vào gương không biết đấy là ai luôn, vài chỗ trên da như sắp nổi mụn, tấy đỏ, da mặt thì xạm, 2 con mắt đen thui, môi thì khô, bong da, đặc biệt là lông mi, không tẩy mascara thôi mà lông mi bị rụng tùm lum, mắt hơi ngứa nữa, thiếu điều bị sưng thoy đó, nhìn rất là ghê luôn, dù mình đã đi tẩy trang ngay sau đó rồi nhưng mà mặt vẫn không tươi được như mọi hôm, thế mới thấy không tẩy trang sau 1 đêm thôi mà cái mặt thấy gớm như vậy, giờ thì mấy cục mụn đang lăm le xâm lấn cái mặt mình rồi, huhu quá buồn, vội đi lấy đá chườm lên mặt cho bớt sưng, rồi lấy nước trà xanh rửa mặt, ơn trời mặt mình tươi ra 1 chút, công nhận trà xanh với đá lạnh cũng hay thật các bạn ạ, mọi hôm thức dậy mình chỉ rửa mặt bằng trà xanh thôi, không ngờ kết hợp với đá cũng hữu hiệu cho 1 buổi sáng kinh khủng như này.

Bởi vậy, các nàng dù có làm gì, bận tới đâu, luôn nhớ tẩy trang trước khi đi ngủ nha, chứ như mình thì thôi có thêm lần nữa mình cũng không dám quên tẩy trang đâu.

webtretho

Hình minh họa