Với một đứa ngại makeup cầu kì như mình, muốn có lớp nền láng mịn, xinh xắn, nhanh gọn thì cushion là lựa chọn hoàn hảo rồi. Với các thời tiết nóng đổ lửa ngồi không cũng đổ mồ hôi như này thì việc lựa chọn một hộp cushion mỏng nhẹ, kiềm dầu tốt là ưu tiên hàng đầu phải không mng. Trong vô vàng các loại cushion mình đã dùng qua thì hôm nay mình đã lựa 3 em cushion thích hợp cho mùa hè giá dưới 500K cho chị em tham khảo ạhình ảnh

Clio Kill Cover Founwear Cushion

Dòng cushion Clio founwear này siêu lì thích hợp cho các bạn nào yêu thích lớp nền matte tuyệt đối. Cushion có độ che phủ khá cao, hầu như che phủ khoảng 80% những khuyết điểm trên da như thâm,đỏ da, mụn. Lớp nền bám chặt vào da nên chú ý cuối ngày tẩy trang thật kỹ nha. Mình dùng màu 04 vừa tiếp với da mình không sáng quá, cá nhân mình thấy thì màu 04 cũng hợp với làn da Châu Á. Đối với làn da như mình có thêm 1 lớp phấn phủ mỏng thì độ lì của em này bám tốt trên da tầm 3 tiếng khi mình hoạt động ngoài trời nhiều và tầm 4 - 5 tiếng khi làm việc trong môi trường máy lạnh. Cushion cuối ngày vẫn không bị chảy nền hay bóng loáng nhưng xuống tone khá nhanh. Nên trước khi dùng cushion Clio mng nên dưỡng ẩm kỷ và dặm lại sau 4 tiếng.hình ảnh

Gilaa long wear DD cushion

Cushion khá mỏng nhẹ không hề gây bí da hay kích ứng. Có lẽ là khá mỏng nhẹ nên độ che phủ của em này trung bình. Đối với làn da mụn, nhiều khuyết điểm cần apply 2 lớp để có lớp nền hoàn hảo hơn. Chất cushion khô khá nhanh nhưng lên da lại tạo độ ẩm nhất định làm cho lớp nền nhìn mướt mát không bị khô và căng để lộ nếp nhăn hay khuyết điểm trên da. Cushion có khả năng kiểm soát lượng dầu thừa tốt , dưỡng ẩm giúp cho làn da mịn màng mà không làm mốc lớp nền, với mình khi sử dụng cushion này không cần dùng thêm phấn phủ mà lớp nền vẫn kiềm dầu khá ổn sau tiếng 5 và hoàn toàn ko bị đổ dầu. Cushion vẫn xuống tone nhưng không đáng kể, đến cuối ngày da mình vẫn trông khá tự nhiên

Lieb U Cell Cover Volume Cushion

Chất phấn khi apply lên da mềm và mịn rất mỏng nhẹ. Điểm mạnh cũng như điểm trừ vì chất kem quá mỏng nên không che được các khuyết điểm. Đơn giản là hộp cushion này giúp cho mng có 1 lớp tự nhiên hết mức có thể và dành cho da ít khuyết điểm. Cấu trúc nền mỏng nên có thể layer nhiều lớp mà không bị cakey. Cushion cho hiệu ứng bóng khỏe như mấy bạn HQ chứ ko bóng dầu nha. Phấn lúc đầu sáng hơn da mình một chút, nhưng tầm ít phút sau thì tệp vào da. Sau 3 - 4 tiếng lớp nền xuống tông và hơi bị xê dịch một tí