Em theo dõi nhiều chuyên mục trên đây thấy mấy chị chê Acnes C10 (A10) dữ quá, bản thân em sử dụng sản phẩm này để trị thâm 3 năm nay thấy rất tốt và da sáng hẳn lên í ạ

Nhìn chung các chị hay than phiền:

1. Vết thâm không mờ/:)

2. Nổi mụn đầu đen:-?

Em xin nói qua ạ:

Thứ nhất, trị thâm không phải một sớm một chiều mà hết được, bên cạnh đó còn phải đi kèm với tránh nắng và chế độ chăm sóc da hợp lí:(. Một vài chị sử dụng được dăm bữa nửa tháng không thấy hiệu quả như mong đợi lại la oai oái lên (điều này là rất bình thường và phổ biến ạ-em đôi khi cũng vậy), nhưng theo em nghĩ kiên trì sử dụng thì sẽ đạt hiệu quả, không ít thì nhiều. Dạo trước em dùng nửa năm mấy vết thâm mới có dấu hiệu mờ đi ạ TT_TT, có thể do em còn nhỏ, da non, nên thấy vậy, mấy chị lớn tuổi hơn, vết thâm lâu năm hơn, em nghĩ sẽ lâu thấy hiệu quả hơn .

Thứ hai là về việc nổi mụn đầu đen: theo em được biết thì mụn đầu đen là do bã nhờn và tế bào chết trong lỗ chân lông bị oxy hóa gây ra, và cái thằng A10 thì dễ bị oxy hóa lắm. Bằng chứng là lọ A10 em mua về ban đầu là dung dịch không màu, trong suốt, sau một thời gian sử dụng bị chuyển sang màu vàng (nói sao nhỉ, màu giống chai đạm vàng vàng mà mấy ông bác sĩ hay truyền cho mình í). Nếu mấy chị vệ sinh da sạch sẽ, tấy tế bào chết 2-3 lần/ tuần thì không gặp phải tình trạng mụn đầu đen chi chít đâu ạ :> Tấy tbc thì đơn giản thui ạ, dùng các loại của SKF, TFS...(em không rành lắm), không thì cứ cám gạo. bột đậu hoặc bột nghệ mà làm tới thui :D

P.s lạc đề tí xíu là muối biển trộn với dầu olive trị mụn lưng hay quá ạ, mụn đang viêm thì đắp lên để trong vài phút, mụn lành rồi thì masage nhẹ cho mau bong vết thâm đi. Nói chung là nhờ mấy kinh nghiệm góp nhặt trên đây mà cái lưng tấm thớt tấm thảm của em giờ láng o, em rất rất zuiiiiiiii

Viết xong thiệt là thoải mái quá đi, dạng như là có bức xúc mà được giải tỏa vậy :))

Thôi phia rồi em đi ngủ không má la, văn phong lủng củng mấy chị đừng cười em nhé. Chúc các chị em ngày càng xinh đẹp, hạnh phúc @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-