Chả là post bài rất hay được các mẹ khen mắt đẹp nên mình rất chăm post :Embarrassment::Embarrassment::Embarrassment: Lần này là review mascara nhé. Bài này mình review về em mascara đang hot nhất thời điểm này: Avon Mega Effect. Bài đầu tiên mà chăm chăm vào e này, mình cũng ngại nên mình nói luôn mình ko bán Avon đâu nha các bạn:)), căn bản vì ẻm quá lạ kỳ. Và hoan nghênh các bài review những loại khác mà các bạn đã dùng qua nhé.

Đây là hình em nó:

Nhỏ gọn sang chảnh lạ mắt các thể loại tính từ :D Made in Poland.

Mở ra thì thế này. Phần mascara đựng trong vỏ đen. Thiết kế lạ lẫm chưa từng có hehe. Mình tìm hiểu thì loại này tuy mới hot ở VN nhưng ẻm đã được bán từ 1-2 năm trước ở 1 số nước, và Mỹ thì cũng có mới đây thôi. Avon VN chưa có đâu nhé, khi nào có chắc cũng rất mắc. Vì giá mua chính hãng Avon nước ngoài là tầm 12-13$ (tùy nước), nếu là thành viên của nó (kiểu đa cấp như ở VN) thì được mua với giá 10$, ship + lời này nọ nên giá các shop hàng xách tay khoảng 300-320k, mà cũng chưa nhiều nơi bán, nói chung vẫn còn là hàng hiếm vì giá đắt so với 1 cây mascara :D Mình từng thấy shop kia bán 180k cơ, theo phân tích giá như trên thì các bạn tự hiểu là hàng gì rồi nhé :D

Cầm thế này nè. Mascara loại thường thấy thì cọ trụ xoắn, các bạn phải quay qua quay lại, nhìn lên nhìn xuống, chải từ đầu mi tới giữa mi rồi cuối mi mới đều được đúng không? Mà còn bị lem nữa. Còn em này cọ nhựa nằm ngang, hơi lõm vào nên chỉ 1 lần chải là chải được hết cả hàng mi, đặc biệt là mi dưới, mà ko bị lem, tiết kiệm thời gian lắm :D

Repeat giữa bài: mình hổng có bán Avon nha

Nó có thể gập ít, gập nhiều tùy theo mình chỉnh sao cho thoải mái nhất khi dùng.

Cách dùng của mình: quẹt cọ vào khăn giấy để tránh mascara thừa, sẽ rất tự nhiên và nhanh hơn. Với mascara thường, các make up artist cũng khuyên nên làm vậy á. Nếu ko làm vậy thì dễ bị dính vì cọ này lấy được rất nhiều mascara. 1 lần lấy ra là đủ chải cho cả mặt trong ngoài, trên dưới của cả 2 mắt. Đừng tiếc mascara vì đằng nào bạn cũng ko dùng hết đâu. Mascara bình thường HSD 6 tháng, loại này mình nghĩ gần 1 năm, cho bạn make up 2 lần/ngày đi nữa cũng ko thể dùng hết trong 1 năm được đâu nên cứ xả láng cho nó đẹp đi :D.

Trong quảng cáo, model cứ cầm thế này chải mi từ dưới lên thôi, rất dễ hiểu. Nhưng mình thấy chải cầm ngược đầu và chải từ dưới lên thì mascara đều hơn và mi cong hơn.

Ngoài đầu cọ siêu chuẩn thì lọ đựng mascara cũng rất là đáng nói. Mascara thông thường dạng ống nên khi mở nắp là ko khí tràn vào rất nhanh làm khô, vón cục dù là loại xịn đi nữa cũng không tránh được nhược điểm đó. Còn em này thì có 2 rãnh nhựa răng dày chắn ngang chỗ tiếp xúc với mascara nên ngay cả khi bạn mở nó như hình thì cũng rất ít không khí tràn vào. Đồng nghĩa với việc HSD của em có thể kéo dài gần gấp đôi mascara thông thường.

Mắt mình chưa chải mascara nè :Embarrassment: Căn bản mi cũng khá dài, dày, hơi cong 1 chút xíu :Embarrassment: (hình này trong bài http://www.webtretho.com/forum/f3270/cach-ve-long-may-ngang-cho-tung-dang-long-may-khac-nhau-2019450/, các bạn nhìn lông mi lúc chưa chải ý, đừng để ý đến cây chì ko liên quan hen)

Nhưng khi có mascara vào tất nhiên là long lanh hơn :Embarrassment: Tự nhiên lắm mà ko bị mỏi mắt (vì ẻm ko có waterproof) . Nhưng rửa mặt vô tư nha, kiểu vẩy nước lên mặt ý, nó ướt rồi nó khô, ko bị lem. Miễn là đừng đụng vô mi khi ướt thì sẽ bị lem. Nặng mắt thì có tí xíu như những loại mascara khác.

Nhìn nghiêng nè. Ẻm có công dụng làm cong mi nữa. Hình này là mình không kẹp mi đâu.

Nhìn từ trên xuống.

Tóm lai mình thấy:

Ưu điểm của ẻm: làm cong mi, HSD lâu, dễ chải và nhất là lạ đời, xài bạn bè mồm chữ O mồm chữ A (hehe ai sống ảo như tui hem?)

Nhược điểm: mắc quá đê. Mascara thường người ta 120-200 là cao rồi.

Mình là mình ưng em này nhất, xong tới Lancome Hypnose, rồi tới 1 số loại Maybelline. Còn các bạn thì dùng loại nào thích nhất? Cho mình biết với nha :D

Repeat lần cuối: mình hổng có bán Avon nha :D