Có 200k bạn sẽ mua son môi loại nào?

Kate, Nyx, Cover girl, Revlon hay Loreal...

Tất cả các loại son mình nêu ra bên trên đều là hàng nhập, đều là mp có tiếng trên thị trường, khi đứng giữa rừng son môi như vậy bạn sẽ lăn tăn ko biết chọn em nào đây?? Vì em nào cũng đẹp, em nào cũng xinh, lại còn rẻ nữa.

Có 2 việc bạn nên quan tâm:

1- màu sắc: Bạn đang cần màu gì, bạn đang thích màu gì? và dùng để làm gì?? Đi làm hay đi tiệc??? Hay đi chơi. Sau khi biết được mình muốn gì bạn sẽ có sự lựa chọn cụ thể hơn, tránh việc nhiều quá lóa mắt và cái nào cũng thích cũng mua khiến bạn viêm túi :)

2- Chất son: Bạn phải hỏi xem đôi môi của bạn thuộc loại nào, khô hay bình thường? có ăn son hay ko? Son bám được bao lâu? Trả lời được em này bạn biết là bạn nên chọn son có dưỡng hay son lì ( son lì hơi khô nên những bạn môi khô hơi khó dùng, nếu đùng son lì hãy thoa 1 lớp son dưỡng trước nhé)

Theo kinh nghiệm của mình phần lớn các dòng son bám lâu là son lì, và nó không có dưỡng, và các loại son dưỡng có dưỡng ẩm nên rất dễ trôi, nên các bạn phải mang son thường xuyên bên người để có thể chặm mọi lúc mọi nơi. :v

Bây h mình sẽ chia sẽ về các dòng son mình nêu ra bên trên nhé:

1. Son kate:

Em này giá thì tương đối rẻ tầm cỡ 140k

Chất son mềm, mịn, màu sắc khá đẹp, son lên môi đẹp hơn khi còn nguyên khối, khi dùng thì được khá nhiều bạn khen, nhưng nhược điểm là nhanh trôi, ăn xong là bay sạch.

2. Son Revlon:

Ở đây mình đã dùng 2 em revlon sáp, 1 em có dưỡng, 1 em son lì.

Son sáp có dưỡng màu sắc ko tươi bằng em son lì, nhưng bôi lên môi rất chi là tự nhiên, môi mềm và thích.

Son lì thì màu khá tươi, màu lên khá trung thực, bám cũng lâu nhưng chất son lì nên hơi khô, ko phù hợp với mình vì mình bị bôi khô, siêu khô luôn. nên h để đó ko thèm xài.

2 em này giá tầm 170-180k

3. Son cover girl:

Em này thì mình mới biết đây thôi, thấy bạn mình xài màu 300 và 305 đệp nên mình mua thử, thấy cũng khá thích, chất mềm,mịn, độ bám cũng khá mà lại thêm dưỡng nên mình cực thích.

Giá tầm 190-200k gì đó, mình mua 190k bạn mình mua 250k hichic. Chắc nó mua lúc mới ra hay sao mà mắc hơn nhiều thế ko biết.

4. Son Loreal.

Em này mình thích kể từ khi nhìn thấy cái vỏ của em ấy nhé, nhìn sang trọng và cao cấp, đến khi bật nắp thì mê luôn, ta nói màu sắc em nào cũng đẹp hết, thiệt tình là chỉ muốn hốt hết về, lần đó mình đi mua tặng sinh nhật chị bạn, rất bất ngờ là em nó có 200k, nên mình mua thêm chai nước bông mini nữa tặng chị ấy, sáng hôm sau chị ý nt nói thích lắm, màu đẹp, nghe sướng người, hihi.

Xin lỗi các mẹ là hnay ko có hứng thú làm việc nên mẹ bầu ngồi viết bài này chia sẽ với các mẹ, nên chưa chuẩn bị hình up lên, hnao mẹ bầu siêng mẹ bầu chuoj hinh mấy em cho các mẹ tham khảo nha.

Cảm ơn các mẹ đã xem, chúc các mẹ luôn xinh đẹp !