Mấy mùa đông năm nay môi em tự dưng bị nẻ nhiều. Môi hơi khô và bong da. Khổ cái tay chân em hơi táy máy, da bong là em khó chịu lại giựt ra nên hay bị chảy máu và nhìn cái môi thôi rồi luôn... lỗ chỗ hết :Silly: Toàn bị anh nhà em mắng cho 1 trận cái tội đó.

Cách đây 3 năm em dùng Lipice nhưng mà chẳng thích gì cả, cũng k thấy đỡ nẻ hơn là mấy. Cách đây 2 năm em dùng labello, cũng khá ổn nhưng nó cứ bóng như là bôi mỡ, tạo cảm giác khó chịu mỗi khi ngậm miệng, cứ như là lúc nào mình cũng ăn son ấy. Mà sau khi lớp bóng đó hết đi thì môi lại thấy khô khốc. Hay tại em mua hàng rẻ tiền nó vậy k biết nữa. Đến năm vừa rồi em dùng hộp kem nẻ của Nivea (loại hộp tròn tròn màu xanh ấy ạ), mà tóm lại là chán cũng không thấy ăn thua gì.

Em tham khảo trên web thấy có 2 loại 1 là son dưỡng môi chống nẻ, 2 là sáp chống nẻ nhưng không biết cái nào tốt hơn. Các mẹ các chị cho em ý kiến với. Ngoài ra em cũng muốn hỏi thêm là xài của hãng nào thì tốt. Đọc thấy các mẹ vote cho rất nhiều hãng khác nhau vì mỗi người 1 sở thích. Nhưng em thấy rất nhiều mẹ vote cho Carmex và sáp Vaseline của Nga thì phải. Có điều dùng Carmex nghe nói bị thâm môi. Các mẹ giúp em với nhé.

Yêu cầu của em là dùng loại gì mà môi mềm 1 chút, không bị thâm môi, không màu hoặc có màu nhạt cũng ok. Giá khoảng dưới 100k.

Thanks các mẹ, các chị rất nhiều ^^

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: