Dior đã có showroom chính thức ở Parkson Lê Thánh Tôn Quận 1, TP.HCM. Một hôm mình cũng ghé ngang và rước về vài em. Giá cả hãng này phải nói là khá đắt, mỗi thứ toàn khoảng 1 triệu hoặc 1 triệu trở lên.

Đánh giá 1 chút về BB Cream DiorSnow sau một thời gian xài thì cảm thấy rất tốt, đều màu da, không bị trắng bệt, và kiềm dầu rất tốt (da mình dầu kinh khủng), chưa kể chống nắng khá cao nữa 50PA+++ nên mình cũng không cần xài kem chống nắng. Giá khoảng 1 triệu 2 , mua lâu rồi nên mình cũng không nhớ lắm. Xài rất tốt gần hết tuýp rồi, nhưng có mỗi 1 điểm e ngại là trong thành phần có oxybenzone không tốt cho sức khỏe thì phải :( nên mình vẫn phân vân không biết dùng tiếp không, hoặc là xài những loại found khác của hãng này.

Mascara
thì xài cũng bình thường, không bị vón cục, chải khá đều.

Hôm đó mình mua hàng được tặng 1 cây son Dior Addicted trị giá 600k, xài rất mềm mịn, nhiều dưỡng, rất đã :x nhưng hao quá :( mới xài chút xíu đã gần hết rồi...

Hiện mình mới có sample Capture Totale Eyes Serum, nghe nói là trị quầng thâm rất tốt.

Có bạn nào dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhé. Tư vấn cho mình những loại found của Dior nha. Xin cám ơn cả nhà :)