Chắc không chỉ riêng em mà nhiều chị trên box làm đẹp nhà mình là tín đồ hay fan cuồng của mỹ phẩm. Lướt web mà chỉ cần thấy một loạt các brand name Chanel, Dior, YSL, Guerlain, Lancome….là mắt sáng rỡ lên. Ai giống em điểm này thì la lên để em có đồng minh nha,hihi

Bởi vậy em mới tạo ra topic này, mong các chị em thông thái giúp đỡ cai nghiện mỹ phẩm.

Tình trạng bệnh tật của em: Hầu như tháng nào em cũng có một cây son mới, có tháng 2-3 cây, chưa kể các món linh tinh khác phát sinh trong lúc em lên cơn. Tiền mỹ phẩm cho các brandname trên quả là không nhỏ,em thật sự ko dám nêu số tiền em spend cho mỹ phẩm mỗi tháng. Ông xã em lên đây nhìn thấy con số này chắc ko dám cưới em luôn, hehe. Biện pháp chữa cháy của em, như một số chị, là thanh lý bớt những món không hợp hoặc ít dùng đến. Nhưng hiệu quả của biện pháp này không lớn lắm, vì thanh lý giá bèo lắm ý, lỗ kinh khủng, chỉ có các em hot girl là thanh lý được giá thôi, mà các em hot girl thì hiếm ai tiễn đi bao giờ. Thật đau lòng. Chưa kể thanh lý chưa được bao nhiêu đã rước thêm em mới về. Mà gia tài make up của em mới là bình thường thôi á, em thấy mấy chị trên này chụp lại gia tài make up của các chị, mới thấy của em không là gì hết, vậy mà em cảm thấy tiệu tốn quá nhiều tiền rùi. Vậy các chị nhà mình có thể tiết lộ cho em một vấn đề tế nhị là spend bao nhiêu % thu nhập cho mỹ phẩm ko? Em còn thêm một bệnh là em hiếm khi khi trung thành với sản phẩm nào, luôn thích làm chuột bạch, luôn thích thử cái mới vì luôn nghĩ có cái khác tốt hơn nó, đẹp hơn nó, hix hix. Đặc biệt là rất sợ lên topic “Hôm nay mua gì-Trung tâm review skincare, mỹ phẩm” vì mỗi lần lên là lại lên cơn thèm thuồng và hậu quả tất yếu là tốn tiền:(

Năm sau em định có em bé. Và đây là điều em vô cùng lo lắng nè. Bình thường em quen make up rùi, trang điểm nhẹ nhàng thôi nhưng ko make up thì thiếu tự tin lắm. Vậy nếu có em bé thì trong 9 tháng mang thai ko được đụng tới mỹ phẩm hả mấy chị?Hiện em đang xài bộ dưỡng White Lucent của Shisedo, nếu mang thai thì cũng dẹp luôn ạ?Em ko tưởng tượng da mình không dưỡng sẽ kinh dị thế nào nữa. Ngoài ra em có thể xài mỹ phẩm khoáng make up nhẹ nhàng hàng ngày cho tươi tắn được ko? Có chị nào vẫn xài bình thường mà bé sinh ra vẫn không bị ảnh hưởng gì ko nhỉ?Em thấy bọn diễn viên mang bầu vẫn make up quảng cáo ầm ầm đó thui mà ta? Mong các chị chia sẻ bí quyết dưỡng da, make up trong quá trình mang thai giúp em với.