Xin chào các chị ^^

Năm nay e 22 tuổi, chả là 2 tháng trước em đi làm phục vụ nhà hàng cho biết. Sau 2 tháng thì da em bây giờ.... :(((((((( Ko đến nỗi quá tệ nhưng ngày trc da e có thể nói thuộc dạng đẹp, nhưng giờ thì....... :((((((( e buồn kinh khủng!!!!

Nguyên do là vì thức đến 2h đêm, và để trên mặt lớp phấn 10 tiếng mỗi ngày, mà phấn dỏm nữa mới chết :( . E sài BB cream của Vrohto + phấn phủ của Maybelline mua trong cửa hàng, ngày trc e lâu lâu đi chơi mới trang điểm 4-5 tiếng nên chả sao, sài đại, nhưng mà ngày 10 tiếng thì giờ da e chán lắm ạ :(.

Giờ thì em sài Mineral cho đỡ hại, và về nhà là tẩy luôn, nhưng vẫn chưa thấy phục hồi đc :(

Này nhé, LCL to hơn, da đen hơn, mụn và vết thâm :(((((( da cũng nhám hơn trc :(:(((((((( (trong khi trước em đc khen da trắng và lán =.= , buồn thiệt luôn!!!!)

Các chị tư vấn em cách phục hồi làn da với ạ, trong ngoài tất tần tật luôn, em muốn có lại làn da như cũ :(((( liệu có đc ko? Hay da như cái gì đó, một khi đã xuống thì xuống luôn chứ chẳng thể lên lại đc nữa??? :(:(:(:((

Thứ hai là e thấy sài mineral ok nhưng mau bay ạ, em cũng sắp đi làm chính thức, chắc một ngày cũng phải trang điểm 9-10 tiếng nữa rồi, nhưng đc cái ko có thức khuya như khi đi làm phục vụ. Các chị tư vấn giúp em loại phấn trang điểm nào ok nhé, hoàn toàn ko dại da, last long, kiềm dầu tốt (da em da hỗn hợp thiên dầu), nhất là khoảng ko hại da í , e sợ lắm rồi!!!!!! .

Em có nên sài BB cream ko? Em nghe đồn BB cream sài lâu dài cũng hại da

Còn nếu dùng foundation thì em nên sài base + foundation hãng nào ? Giá cả thì đương nhiên thấp thì tốt nhưng cao chút e cũng cố đc ạ . Nếu có sự so sánh chọn lựa thì càng tốt ạ :x:XXXXX

Powder + blush thì chắc ko lo lắm chuyện hại da đúng ko ạ? Vì cũng đã có dưỡng + base + found che bớt rồi.

Hiện e đang sài powder Maybelline dream-matte-powder mua online, thấy cũng ok. E có sài qua GEO của nhỏ bạn thấy cũng ok. Mọi người có recommend loại nào kiềm dầu tốt, đẹp, mịn, last long nữa ko ạ?

Còn blush thì sao ạ? Bourjoirs hay hãng nào khác???

Em cảm ơn rất rất rất nhiều luôn đấy!!!!!!!!! Thật sự vì em đang rất buồn vì làn da của mình :(((((( E đã chả có nét rồi, đc mỗi cái da thôi ạ :(((((( Giúp em với :((((((((