Hi các chị các bạn thông thái trong nhà mình :x Các chị giúp em gà với ạ :( nói ra điều này có vẻ hơi xí hổ 1 tí, nhưng 23 tuổi rồi mà e vẫn chưa biết make up :( vì da e bị mụn trong nhiều năm liền, khổ sở lắm ạ, nên khi nào có việc thì lại ra hàng thuê, cho nên vốn liếng make up của e tự tin nhất chắc là..kẻ eye line :)) với son, masscara là hết các c ạ..nên các khoản về kem lót kem nền phấn phủ gì gì đấy e mù tịt :(

Bây h 1 phần là e cũng chữa hết mụn rồi, 1 phần sắp đi pv xin việc, đi làm, nên không thể nào vác cái mặt này đi được. Nên e bắt đầu quyết tâm học make ạ. Vì lơ tơ mơ nên lên đây xin các chị chỉ giáo @};- Loanh quanh nhiều rồi e xin trình bày vào vấn đề ạ:

Đầu tiên tình trạng da em: tương đối trắng ạ, da nhiều vết thâm, rất nhiều ạ 2 bên má :-S 1 số vùng da không được mịn lắm (mũi, trán..) , giờ da e đang là hỗn hợp thiên dầu, chỉ có tí dầu ở vùng chữ T thôi ạ.

Các chị/các bạn có thể tư vấn cho e da e như thế thì dùng mỹ phẩm nào được không ạ? E nên dùng BB cream hay là found, base bình thường ạ? Mục đích của e là muốn make sao cho tự nhiên nhất có thể ạ, quan trọng nhất là che phủ được các khuyết điểm trên da, tự nhiên, bền lâu..vì công việc e theo sau này xác định là ngày nào cũng phải make..hiz :-S

Cả nhà tư vấn cho em với nhé, e cám ơn cả nhà nhiều lắm :x:x:x@};-@};-@};-