BÍ QUYẾT DỄ DÀNG ĐỂ KÉO DÀI HƯƠNG NƯỚC HOA?

Bạn không muốn hương thơm nước hoa biến mất chỉ sau vài giờ hoặc thậm chí vài phút, bạn muốn nó nán lại?

Nếu bạn đã thử nhiều cách để làm cho nước hoa của mình kéo dài hơn nhưng chưa thành công, hãy xem bên dưới, nuochoatomy.com sẽ chia sẻ cách chắc chắn nhất để làm cho nước hoa của bạn thật sự kéo dài!

1.THOA NƯỚC HOA NGAY SAU KHI TẮM

Bạn có biết rằng khi bạn đang tắm, lỗ chân lông của bạn mở ra ngay không?

Đó là hơi nước làm nó và nếu bạn sử dụng nước hoa của bạn ngay sau khi bạn nhận được ra khỏi vòi hoa sen, lỗ chân lông của bạn sẽ ngâm lên hương thơm tốt hơn và nó sẽ kéo dài hơn!

Đây là một bí quyết mà tôi đã thử trong vài tuần và nước hoa của tôi đã kéo dài hương thơm như vậy, lâu hơn nữa trên da của tôi!

Đây là một trong những cách tốt nhất để làm nước hoa của bạn lâu hơn!
webtretho

2. LÀM ẨM DA

Trước khi bạn sử dụng nước hoa, hãy đảm bảo là da của bạn đã được dưỡng ẩm rất cao.

Bạn không muốn đặt nước hoa trên da khô.

Thay vào đó, bạn muốn nó trở nên đầy đặn và khỏe mạnh. Kem giữ ẩm không mùi, sau đó là một loại nước hoa cực kỳ sẽ làm cho chất làm ẩm ngâm mình trong mùi hương!
webtretho

3. KHÔNG XOA KHỚP CÙNG NHAU

Bạn có biết rằng xoa cổ tay của bạn lại sau khi bạn sử dụng nước hoa của bạn sẽ không làm cho mùi hương cuối cùng lâu hơn?

Nó thực sự sẽ phá vỡ các hạt nước hoa và làm cho mùi mờ nhanh hơn.

Thay vào đó, chỉ cần áp dụng hương thơm trên cả hai điểm xung trên cổ tay của bạn và không chà xát!
webtretho

4. Không lưu trữ chúng trong phòng tắm của bạn hoặc nơi ẩm ướt, ấm áp khác.

Nhiệt, ánh sáng, và độ ẩm sẽ phá vỡ nước hoa và làm giảm chất lượng của hương thơm. Thay vào đó, cất giữ chúng ở những nơi thoáng mát, khô ráo như trên đồ lót trong phòng và tránh xa cửa sổ sẽ giúp kéo dài hương nước hoa hơn.
webtretho

5. Áp dụng vào đúng thời điểm

Da ẩm sẽ khóa hương vị, nhưng nếu bạn mặc quần áo ngay sau đó, nó sẽ chà xát. Đợi vài phút để hương thơm khô.
webtretho

6. Nhắm mục tiêu xung điểm và vùng khí hậu ấm lên trên cơ thể khi phun nước hoa.

Để làm mùi hương của bạn kéo dài hơn, hãy chọn một vài khu vực mục tiêu (không phải tất cả chúng cùng một lúc) từ biểu đồ dưới đây.Các vùng ấm được chỉ ra sẽ giúp khuếch tán hương thơm trên toàn cơ thể của bạn và phun các mắt cá chân của bạn sẽ cho phép mùi hương tăng trong suốt cả ngày.

7. Đừng Lắc Hương chai nước hoa của Bạnwebtretho

Nước hoa được thiết kế để đứng yên. Lắc chai sẽ chỉ để không khí vào và làm giảm chất lượng.

8. Giữ Hộp

Nước hoa cần được bảo quản khỏi ánh sáng ban ngày vì nó làm thoái hoá dầu và làm đổi mùi thơm. Nếu bạn vẫn muốn nước hoa của mình được trưng bày, hãy giữ chúng trong những chiếc hộp xinh đẹp mà nó được đóng gói.

9. Phun nước hoa lên tóc:

Phun một mùi thơm có nguồn gốc từ cồn lên tóc bạn sẽ làm khô, thay vào đó hãy xịt hương thơm trên bàn chải của bạn trước khi dùng nó. Tóc của bạn sẽ nhẹ nhàng và không bị tổn thương.

webtretho

Bài viết được thực hiện bởi: nuochoatomy.com