Mình thấy xu hướng ở ngoài bắc thích phong cách trang điểm tự nhiên còn trong nam thì lại thích trang điểm đậm,sắc nét ! Mình thì là người bắc nên cũng thích phong cách trang điểm nhẹ nhàng ! xinh đẹp lên nhưng vẫn phải nhận ra mình thì mới thích đúng ko các chị em:)

Mình thường makeup tự nhiên như sau(chả là vì vừa học qua 1 lớp trang điểm cá nhân rồi nên mới mạo muội thế này.Đây là cách tớ làm và đc học còn mẹ nào có cách trang điểm của riêng mình thì vào đây chia sẻ nhé):

Nền mặt thì CHỉ nên sử dụng kem lót bảo vệ da, sau đó phủ nhẹ một lớp phấn lên trên để có làn da mịn, tự nhiên.Còn nếu đánh kem nền thì trông cực dày .

Lông mày thì lông mày mình đậm nên ko cần thiết,còn ko thì tán tí bột màu nâu cho nó rõ hơn

Sau đấy mình chỉ kẻ viền mắt chì đen ko đánh màu mắt,hoặc có đánh thì chọn những tông màu nhẹ:Nâu,hồng...

kẻ màu đen dưới chân mi mắt nữa và chải mascara, dán mi giả nếu thích (tớ chỉ dùng số 21 thui hoặc dày hơn 1 tí thì dùng số 3 hay số 7)

Cuối cùng là đánh má và môi thật nhẹ nhàng :X

Các mẹ ai có cách nào trang điểm thật nhẹ thì vào đây share cho nhau nhé! Tớ thì chỉ thích kiểu makeup tự nhiên thui