Tóc em khoảng 10 năm nay, cứ đến mùa đông là khốn khổ vì gàu. Toàn gàu mảng ạ, cứ gội xong , tóc khô là lại 1 đống gàu nổi lên cứ như chưa gội. Em hay mặc áo đen mùa đông, nhưng rất ngại mỗi khi gàu rụng :-s

Em đã thử qua nhiều loại đặc trị gàu cũng như nấm, kể cả dầu gội Nizoral nhưng ko ăn thua mà tóc lại xơ khủng khiếp. Và em cứ nghĩ là chắc mình phải chịu đựng cảnh này mãi :(((

Cách đây vài ba tuần, e có qua hiệu thuốc hỏi mua dầu gội trị gàu thì cô bán hàng tư vấn cho em dầu gội Selsun (hình như viết thế này) , nhà sản xuất Rohto và bảo loại này ko làm khô tóc. Em nghi hoặc nên lấy có 2 gói, vì em ko tin tưởng hãng Rohto này lắm.

Mỗi lần gội đầu, em chỉ dùng nửa gói, gội trong 3-4p, xong dùng dầu xả bình thường. Xong sấy tóc mà ko bị khô xơ như dùng các loại trị gàu khác. Sau 4 lần dùng nửa gói (2 gói) thì tóc em hoàn toàn hết gàu. 3 lần gần đây em toàn dùng dầu gội loại ko trị gàu (vì em sợ dùng nhiều Selsun ko tốt) nhưng đầu ko hề có tí tẹo gàu nào. Thích lắm ạ ^^

Mỗi gói là 5k, chai là 80k.

Em ko hề có ý quảng cáo. Vì trc giờ em ko thích hãng Rohto nhưng lần này thì hoàn toàn bị "khuất phục" :))

Hehe Mod đừng ban nick em nhá. Tội nghịp em ^^