Ai cũng từng xài qua mỹ phẩm, nếu không trang điểm thì cũng là dưỡng da, vậy các mẹ có thể cho mình biết 3 món mỹ phẩm mà các mẹ iu iu hoặc ghét ghét nhất không? Nhớ kèm lý do luôn nhé, có hình càng tốt :D

Mình mở hàng trước nhé :D Hy vọng topic này sẽ đông vui khi chúng ta có thể thể hiện tình iu với mỹ phẩm mình thích và cũng có dịp để xả tức khi phải mua nhầm món mỹ phẩm nào đó.

Mình chưa có dịp xài nhiều mỹ phẩm vì ít có dịp xài, và cũng vì... lười he he, nên tạm thời chỉ biết nhiêu đây mỹ phẩm thôi.

1. Lotion Shea Body Butter của The Body Shop.

Hic, lỡ mua cái này giờ hối hận quá. Có lẽ vì không tìm hiểu kỹ nên mua dạng butter, về xài tuy ít hao hơn dạng kem nhưng nhờn da quá. Hơn nữa giờ nghĩ lại mùi hương nồng thế chắc chứa nhiều hóa chất. Giờ nguyên hũ còn nhiều không biết khi nào mới xài hết T.T

2. Nước tẩy trang mắt và môi Etúde.

Hôm trước vào siêu thị tính mua nước tẩy trang của L'oreal, vậy mà k hiểu sao dừng lại ở Etúde rồi mua luôn chai này. Xài xong rát mắt kinh khủng, nói chung là tiếc 150k để mua hic hic.

3. Nước hoa hồng Garnier:

Chai này tuy rẻ nhưng khá ổn. VÌ là dạng lotion nên sánh và nhờn hơn so với các loại nước hoa hồng thông thường, tuy nhiên nhờ vậy mà da khô như mình có độ ẩm. Sau đó apply thêm cái bước trang điểm thì hoàn toàn mềm mượt. Nói chung đây là một trong số ít những món mỹ phẩm mình mua và có ý định mua tiếp.

Mong các mẹ tiếp topic nhé :Rose: