Người ta thường dị nghị về vài vết xăm trên người, nhất là đối với con gái, nhưng bác gái em 51 tuổi rồi vẫn đi xăm!

Mới hôm nọ hứng chí chị ba rủ cả bác đi xăm chữ lên tay, chắc mọi người nghĩ là không bình thường hen! Nhưng nhà em chỉ để kỉ niệm thôi mà bác em còn khen quá trời! Cái chữ chọn xăm là family nó đầy ý nghĩa luôn đó mọi người.

webtretho

Hổng biết tại sao và từ bao giờ mà mọi người đều nghĩ rằng, xăm là xấu, là ăn không ngồi rồi, thuộc hàng trộm cướp hay khẳng định cái tôi. Quả là không phủ nhận từng nhiều chàng trai cô gái có lối sống không lành mạnh, thích xăm mình và từ đó làm người khác có ấn tượng xấu. Nhưng một bộ phận không có nghĩa là tất cả…

Ừ thì xăm có gì đâu, một vài hình xăm không thể hiện hết nhân cách của một người, nếu xăm đúng chỗ, khoe đúng lúc thì chẳng có gì phải ngại và làm xấu đi ấn tượng của người khác về mình.

Tuy nhiên, quá nhiều hình xăm thể hiện trên người thì sao? Nhìn vào rất rối con mắt các mẹ ạ, như một cách ‘phô trương quá đà’ và không khỏi khiến tò mò ‘làm sao ra nông nỗi’?

Các hình xăm tinh tế khác mà người trong cuộc cảm thấy đẹp, lại đầy ý nghĩa thì người ngoài cuộc cũng không cần đánh giá về những hình ảnh có phần lạ lẫm ấy. Quan trọng hơn là mình nên sống sao để mọi người luôn hiểu và yêu thương mình ấy.