Thật chất, visa du lịch Canada có rất nhiều địa điểm thú vị mà không phải ai cũng biết. Vì vậy, cá nhân mình thấy để có thể khám phá tất cả các địa điểm tại Canada thì việc xin visa Canada 10 năm khá cần thiết. Dưới đây là các địa điểm đáng đến 1 lần tại Canada: 

Đá Lọ Hoa – Hopewell Rocks, New Brunswick

Nằm trên Vịnh Fundy là những tảng đá Hopewell nổi tiếng, những khối đá độc đáo được chạm khắc bởi sự xói mòn của thủy triều qua hàng ngàn năm. Điều khiến nơi này trở nên đặc biệt chính là nhờ vẻ đẹp của thủy triều tại đây. Để có một trải nghiệm trọn vẹn nhất, bạn nên khám phá cả hai thời điểm của thủy triều. Khi thủy triều xuống, bạn sẽ có thể nhìn thấy toàn bộ tảng đá Hopewell dưới đáy đại dương và thậm chí có thể đi bộ phía dưới! Ngược lại, khi thủy triều lên, bạn có thể khám phá vẻ đẹp của tảng đá Hopewell qua chuyến du ngoạn chèo thuyền kayak giữa những ngọn của các tảng đá.

Địa điểm du lịch Canada - Đá Lọ Hoa - Hopewell Rocks

Whitehorse (Yukon)

Một điều mà mình cực kì thích tại Yukon là bắc cực quang tại đây, một hiện tượng tự nhiên kỳ diệu đặc biệt mà lần đầu tiên mình thấy. Trong những tháng mùa hè, bạn cso thể ngủ siêu muộn khi mặt trời vẫn còn. Và đặc biệt là không phải tại nơi đâu trên Canada, bạn có thể chiêm ngưỡng hiện tượng mặt trời vẫn còn chiếu sáng vào ban đêm như vậy. Vì vậy, theo mình, nơi đây là địa điểm du lịch lý tưởng nhất!

Địa điểm du lịch Canada - Ngắm Bắc Cực Quang Tại Whitehorse, Yukon

Visa du lịch Canada 10 năm

Chương trình Visa du lịch Canada 10 năm là loại visa du lịch Canada thông dụng và được sử dụng phổ biến nhất. Bạn có thể đi lại Canada nhiều lần với cư trú tối đa 6 tháng. Điều này giúp bạn giảm chi phí xin visa Canada nhiều lần. 

Theo mình thì các bạn nên có tấm hộ chiếu còn hạn trước khi đăng ký loại visa này nhé! Nếu có bất kỳ câu hỏi về địa điểm du lịch hay các địa điểm hay ho hơn thì comment cho mình biết với nhe :)